Trường Đại học Tiền Giang

Trường Đại học Tiền Giang Trang Fanpage chính thống của trường Đại học Tiền Giang.

Trang cung cấp thông tin các chương trình học, sự kiện hoạt động của trường, đồng thời là kênh giao tiếp giữa trường và sinh viên, phụ huynh.

🌱KHỞI NGHIỆP KHÔNG BẮT ĐẦU TỪ MỘT ĐIỀU “TO TÁT”Đôi khi, khởi nghiệp bắt đầu từ một câu hỏi rất đơn giản:“Tại sao mình kh...
24/08/2026

🌱KHỞI NGHIỆP KHÔNG BẮT ĐẦU TỪ MỘT ĐIỀU “TO TÁT”

Đôi khi, khởi nghiệp bắt đầu từ một câu hỏi rất đơn giản:

“Tại sao mình không thử biến thứ đang có thành một điều có giá trị hơn?”

Từ những loại cây quen thuộc như bồ công anh, xáo tam phân, cỏ ngọt, sinh viên Trường Đại học Tiền Giang đã phát triển Liveron Tea – Giải pháp vàng cho lá gan.

Từ những bụi lục bình tưởng như chỉ là một phần của dòng sông miền Tây, các bạn lại nhìn thấy một hướng đi khác: biến lục bình thành nguyên liệu sản xuất giá thể trồng nấm rơm an toàn, thân thiện với môi trường rồi từ đó lại làm nên phân hữu cơ với dự án **Lục Bình Xanh. 🍄🌿

Hai dự án. Hai hướng đi. Nhưng cùng gặp nhau ở một điểm:

🔥Dám nghĩ.
💡Dám làm.
🌱Dám biến những điều quen thuộc thành những giá trị mới.

Đó cũng chính là tinh thần khởi nghiệp mà Trường Đại học Tiền Giang muốn nuôi dưỡng trong sinh viên:không chỉ học để biết, mà còn học để làm; không chỉ nhìn thấy vấn đề, mà còn tìm cách giải quyết vấn đề.

Bởi khởi nghiệp không nhất thiết phải bắt đầu bằng một ý tưởng “triệu đô”.

Có khi, nó bắt đầu từ một nhánh cây, một bụi lục bình, một câu hỏi và một nhóm bạn trẻ dám thử.

💚 Liveron Tea – từ thảo dược bản địa đến ý tưởng sản phẩm.

💜 Lục Bình Xanh – từ dòng sông miền Tây đến câu chuyện nông nghiệp xanh.

Và giờ đây, hai dự án của Trường Đại học Tiền Giang đã chính thức ghi tên mình vào VÒNG BÁN KẾT, sẵn sàng bước vào cuộc cạnh tranh vớihơn 40 dự án đến từ khu vực miền Nam để giành tấm vé tiến vào VÒNG CHUNG KẾT. 🔥

📍 Đà Lạt
📅 26 – 27 – 28/8/2026

Một chặng đường mới đang chờ phía trước.

Sẽ có áp lực. Sẽ có những đối thủ rất mạnh. Nhưng đây cũng là cơ hội để những ý tưởng của sinh viên ĐHTG được thử sức, va chạm và chứng minh giá trị

Các bạn cứ tự tin mà “chiến” nhé! 💪

Chúc Liveron Tea và Lục Bình Xanh thi thật tốt, giữ vững tinh thần, b**g hết sức và mang câu chuyện khởi nghiệp của sinh viên Trường Đại học Tiền Giang đi thật xa
🚀 ÁO XANH SÔNG TIỀN: SÁNG TẠO VƯƠN XA!

🎓 CƠ HỘI NHẬN HỌC BỔNG DÀNH CHO TÂN SINH VIÊN NGÀNH CÔNG NGHỆ KỸ THUẬT XÂY DỰNG – KHÓA 2026! 🏗️Một tin vui dành cho các ...
24/08/2026

🎓 CƠ HỘI NHẬN HỌC BỔNG DÀNH CHO TÂN SINH VIÊN NGÀNH CÔNG NGHỆ KỸ THUẬT XÂY DỰNG – KHÓA 2026! 🏗️
Một tin vui dành cho các bạn tân sinh viên lựa chọn ngành Công nghệ Kỹ thuật Xây dựng – Trường Đại học Tiền Giang! 💙
💰 HỌC BỔNG ĐẦU VÀO KHÓA 2026
🏆 Thủ khoa đầu vào: 3.000.000 đồng
🥈 Á khoa đầu vào: 2.000.000 đồng
🎁 Nguồn học bổng: Do Cựu sinh viên Khóa 2011 tài trợ – một món quà ý nghĩa dành tặng các thế hệ sinh viên tiếp nối hành trình học tập và phát triển ngành Xây dựng.
🏗️ Công nghệ Kỹ thuật Xây dựng – ngành học gắn liền với nhu cầu phát triển hạ tầng, công trình và đô thị, mở ra cơ hội để bạn vững nền tảng – phát triển chuyên môn – kiến tạo tương lai.
📌 Thông tin liên hệ:
PGS. TS. Nguyễn Ngọc Thắng – 0912 357 024
Khoa Kỹ thuật Công nghệ – Trường Đại học Tiền Giang
👉 Nếu bạn đang quan tâm ngành Xây dựng và muốn trở thành tân sinh viên Khóa 2026, đừng bỏ lỡ cơ hội này!

🎓 TIN VUI! TRƯỜNG ĐẠI HỌC TIỀN GIANG CHÍNH THỨC XÉT TUYỂN BỔ SUNG ĐỢT 2 NĂM 2026Cơ hội trở thành sinh viên Trường Đại họ...
21/08/2026

🎓 TIN VUI! TRƯỜNG ĐẠI HỌC TIỀN GIANG CHÍNH THỨC XÉT TUYỂN BỔ SUNG ĐỢT 2 NĂM 2026

Cơ hội trở thành sinh viên Trường Đại học Tiền Giang vẫn còn dành cho các bạn! 🎉

Trường Đại học Tiền Giang chính thức thông báo xét tuyển bổ sung Đợt 2 năm 2026 đối với 18 ngành trình độ đại học hệ chính quy, dành cho thí sinh đã tốt nghiệp THPT hoặc tương đương trên phạm vi cả nước.

🎯 18 NGÀNH XÉT TUYỂN BỔ SUNG
🔹 Điểm xét tuyển từ 15,0 điểm:
Kinh tế; Quản trị kinh doanh; Tài chính – Ngân hàng; Kế toán; Công nghệ sinh học; Công nghệ thông tin; Công nghệ kỹ thuật xây dựng; Công nghệ kỹ thuật cơ khí; Công nghệ kỹ thuật cơ điện tử; Công nghệ kỹ thuật ô tô; Công nghệ kỹ thuật điều khiển và tự động hóa; Kỹ thuật điện; Công nghệ thực phẩm; Bảo vệ thực vật; Nuôi trồng thủy sản; Thú y và Du lịch.
⚖️ Ngành Luật: từ 20,0 điểm.

📌 Điều kiện xét tuyển
✅ Đối với các ngành có điểm xét tuyển từ 15,0 điểm: điểm Toán và Ngữ văn trong tổ hợp xét tuyển phải đạt từ 5,0 điểm trở lên.

⚖️ Riêng ngành Luật:
Điểm xét tuyển từ 20,0 điểm trở lên;
Điểm Toán và Ngữ văn trong tổ hợp xét tuyển đạt từ 6,67 điểm trở lên;
Nếu xét tuyển bằng kết quả học tập THPT, thí sinh phải có học lực lớp 12 đạt loại Giỏi trở lên.

🗓️ THỜI GIAN NHẬN HỒ SƠ
Từ ngày 22/8/2026 đến 17 giờ ngày 11/9/2026
(Trừ thứ Bảy, Chủ nhật và các ngày nghỉ lễ)

📂 CÁCH THỨC NỘP HỒ SƠ
👉 Nộp trực tiếp tại Phòng B.109, Trường Đại học Tiền Giang.
👉 Hoặc gửi hồ sơ qua đường bưu điện về Trường Đại học Tiền Giang.

🎯 CÁC PHƯƠNG THỨC XÉT TUYỂN
🔹 Kết quả thi tốt nghiệp THPT năm 2026.
🔹 Kết quả học tập THPT.
🔹 Kết quả thi V-SAT.
🔹 Kết quả thi Đánh giá năng lực của ĐHQG TP. Hồ Chí Minh và Trường Đại học Sư phạm Hà Nội (SPT).
💰 Lệ phí xét tuyển: 30.000 đồng/hồ sơ.

🔥 Cơ hội vào đại học vẫn còn! Thí sinh đủ điều kiện hãy chủ động chuẩn bị và nộp hồ sơ sớm để không bỏ lỡ cơ hội trở thành sinh viên Trường Đại học Tiền Giang năm 2026.
☎️ Hotline/Zalo tư vấn: 0913.043.841

🌱 TRƯỜNG ĐẠI HỌC TIỀN GIANG PHỐI HỢP TỔ CHỨC HỘI THẢO CHUYÊN ĐỀ VỀ PHÁT TRIỂN CHUỖI GIÁ TRỊ SẦU RIÊNG BỀN VỮNGTrường Đại...
20/08/2026

🌱 TRƯỜNG ĐẠI HỌC TIỀN GIANG PHỐI HỢP TỔ CHỨC HỘI THẢO CHUYÊN ĐỀ VỀ PHÁT TRIỂN CHUỖI GIÁ TRỊ SẦU RIÊNG BỀN VỮNG

Trường Đại học Tiền Giang phối hợp Công ty Cổ phần Hệ sinh thái THE VOS tổ chức Hội thảo chuyên đề “Phát triển chuỗi giá trị sầu riêng bền vững và phát thải thấp tỉnh Đồng Tháp”.

Thông qua hoạt động này, các bên cùng trao đổi, chia sẻ giải pháp và định hướng phát triển chuỗi giá trị sầu riêng theo hướng nâng cao chất lượng, giá trị nông sản, ứng dụng khoa học – công nghệ và đáp ứng yêu cầu phát triển nông nghiệp bền vững, phát thải thấp.

👉 Kính mời quý thầy cô, viên chức, người học và bạn đọc quan tâm theo dõi thông tin chi tiết tại bài viết của Báo Đồng Tháp:

(ĐTO) Sáng 20-8, Trường Đại học Tiền Giang phối hợp Công ty Cổ phần Hệ sinh thái THE VOS tổ chức Hội thảo chuyên đề “Phát triển chuỗi giá trị sầu riêng bền vững và phát thải thấp tỉnh Đồng Tháp”.

🚨 XÉT TUYỂN BỔ SUNG ĐỢT 2 NĂM 2026 Thí sinh chưa đăng ký xét tuyển hoặc đã trúng tuyển Đợt 1 nhưng chưa xác nhận nhập họ...
19/08/2026

🚨 XÉT TUYỂN BỔ SUNG ĐỢT 2 NĂM 2026
Thí sinh chưa đăng ký xét tuyển hoặc đã trúng tuyển Đợt 1 nhưng chưa xác nhận nhập học trên Hệ thống tuyển sinh của Bộ GD&ĐT?
👉 Đừng bỏ lỡ cơ hội đăng ký xét tuyển đợt 2!
Trường Đại học Tiền Giang dự kiến xét tuyển bổ sung Đợt 2 năm 2026 với 13 ngành đào tạo, mở thêm cơ hội để thí sinh lựa chọn ngành học phù hợp và tiếp tục hành trình trở thành sinh viên đại học.
⏰ Thời gian nhận hồ sơ:
📅 Từ ngày 24/8/2026 đến hết ngày 10/9/2026
📍 Nơi nhận hồ sơ: Trường Đại học Tiền Giang
Địa chỉ: Ấp Thân Bình, Châu Thành, Đồng Tháp.
☎️ Hotline (zalo) tư vấn: 0913 043 841.

🎯 DANH SÁCH NGÀNH VÀ ĐIỂM XÉT TUYỂN
1. Kinh tế – 15.0 điểm
2. Tài chính – Ngân hàng – 15.0 điểm
3. Luật – 20.0 điểm
4. Công nghệ sinh học – 15.0 điểm
5. Công nghệ thông tin – 15.0 điểm
6. Công nghệ kỹ thuật xây dựng – 15.0 điểm
7. Công nghệ kỹ thuật cơ khí – 15.0 điểm
8. Công nghệ kỹ thuật cơ điện tử – 15.0 điểm
9. Công nghệ kỹ thuật ô tô – 15.0 điểm
10. Kỹ thuật điện – 15.0 điểm
11. Công nghệ thực phẩm – 15.0 điểm
12. Nuôi trồng thủy sản – 15.0 điểm
13. Thú y – 15.0 điểm

📌 03 PHƯƠNG THỨC XÉT TUYỂN
🔹 Xét tuyển theo kết quả thi tốt nghiệp THPT năm 2026.
🔹 Xét tuyển dựa vào kết quả học tập THPT.
👉 Thí sinh xem và tải file quy đổi điểm học bạ tại phần bình luận.
🔹 Xét tuyển dựa vào kết quả thi Đánh giá năng lực của ĐHQG TP.HCM và Kỳ thi V-SAT.

📂 HỒ SƠ XÉT TUYỂN GỒM:
🔸 Phiếu đăng ký xét tuyển (có sẵn tại Trường Đại học Tiền Giang).
🔸 01 bản photo Căn cước công dân/Căn cước.
🔸 Bản chính Giấy chứng nhận kết quả thi kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2026 hoặc bản sao Bằng tốt nghiệp THPT hoặc tương đương (đối với thí sinh đã tốt nghiệp từ năm 2025 trở về trước).
🔸 01 bản sao có chứng thực Học bạ THPT hoặc tương đương.
🔸 Bản điểm Kỳ thi Đánh giá năng lực của ĐHQG TP.HCM hoặc điểm thi V-SAT của Trung tâm Khảo thí quốc gia và Đánh giá chất lượng giáo dục tổ chức (nếu xét tuyển theo phương thức này).
💰 LỆ PHÍ XÉT TUYỂN: 30.000 đồng/hồ sơ.

👉 Số lượng tuyển sinh có hạn. Thí sinh đủ điều kiện hãy chủ động nộp hồ sơ sớm để được ưu tiên xét tuyển!

🎓 NGÀY HỘI VIỆC LÀM NĂM 2026 – CƠ HỘI GẶP GỠ, KẾT NỐI VÀ CHINH PHỤC NHÀ TUYỂN DỤNG!📢 Bạn đang chuẩn bị tốt nghiệp? Đang ...
18/08/2026

🎓 NGÀY HỘI VIỆC LÀM NĂM 2026 – CƠ HỘI GẶP GỠ, KẾT NỐI VÀ CHINH PHỤC NHÀ TUYỂN DỤNG!

📢 Bạn đang chuẩn bị tốt nghiệp? Đang tìm kiếm một công việc phù hợp? Hay muốn tìm hiểu thị trường lao động để chuẩn bị cho tương lai?

Đừng bỏ lỡ “Ngày hội việc làm năm 2026” – nơi kết nối trực tiếp giữa sinh viên, người lao động và các doanh nghiệp, đơn vị tuyển dụng!

🗓 Thời gian: Ngày 28/8/2026
📍 Địa điểm: Trường Đại học Tiền Giang, ấp Thân Bình, xã Châu Thành, tỉnh Đồng Tháp

🤝 Chương trình do Trường Đại học Tiền Giang phối hợp với Sở Nội vụ tỉnh Đồng Tháp tổ chức, với sự tham gia của Trung tâm Dịch vụ việc làm tỉnh Đồng Tháp và dự kiến khoảng 25 doanh nghiệp, đơn vị tuyển dụng trong và ngoài tỉnh.

💼 HÀNG TRĂM CƠ HỘI VIỆC LÀM ĐANG CHỜ BẠN!

Đến với Ngày hội, người tham gia sẽ có cơ hội:

✨ Gặp gỡ và trao đổi trực tiếp với các doanh nghiệp, nhà tuyển dụng
✨ Tìm hiểu nhu cầu tuyển dụng, vị trí việc làm và yêu cầu của thị trường lao động
✨ Được tư vấn nghề nghiệp, định hướng việc làm
✨ Tham gia phỏng vấn trực tiếp tại các gian hàng doanh nghiệp
✨ Miễn phí giới thiệu việc làm khi đăng ký tìm việc tại các đơn vị tuyển dụng
✨ Mở rộng cơ hội tìm kiếm công việc phù hợp với chuyên môn, năng lực và định hướng phát triển bản thân

Đây không chỉ là cơ hội dành cho những người đang tìm việc mà còn là dịp để sinh viên đang theo học chủ động tiếp cận thực tế thị trường lao động, tìm hiểu doanh nghiệp cần gì và chuẩn bị sớm về kiến thức, kỹ năng trước khi tốt nghiệp.

👥 AI CÓ THỂ THAM GIA?

Ngày hội chào đón:

🎓 Sinh viên Trường Đại học Tiền Giang chuẩn bị tốt nghiệp năm học 2026–2027
🎓 Sinh viên đang theo học tại Trường Đại học Tiền Giang
🎓 Cựu sinh viên Trường Đại học Tiền Giang
🎓 Học sinh, sinh viên chuẩn bị tốt nghiệp tại các trường cao đẳng, trung cấp chuyên nghiệp trên địa bàn
💼 Người lao động đang có nhu cầu tìm kiếm việc làm

⏰ THỜI GIAN CHƯƠNG TRÌNH

🔹 07 giờ 30, ngày 28/8/2026: Khai mạc Ngày hội việc làm năm 2026
🔹 08 giờ 30 – 10 giờ 30: Tư vấn, phỏng vấn và tuyển dụng trực tiếp tại các gian hàng doanh nghiệp

📌 Thời hạn đăng ký tham gia: Đến hết ngày 23/8/2026.

👉 Hãy chuẩn bị CV, trang phục phù hợp và một tinh thần thật tự tin để sẵn sàng gặp gỡ nhà tuyển dụng, giới thiệu năng lực và chinh phục những cơ hội việc làm hấp dẫn!

Cơ hội không chỉ đến từ việc chờ đợi – hãy chủ động bước tới và kết nối với tương lai của chính mình!

Hai Tình nguyện viên của Cơ quan Hợp tác quốc tế Hàn Quốc (KOICA) chính thức thực hiện chương trình tình nguyện tại Trườ...
17/08/2026

Hai Tình nguyện viên của Cơ quan Hợp tác quốc tế Hàn Quốc (KOICA) chính thức thực hiện chương trình tình nguyện tại Trường Đại học Tiền Giang

Sau khi hoàn thành chương trình thích nghi với cơ quan tiếp nhận và địa phương (OJT) của tình nguyện viên, sáng ngày 17/8/2026, Trường Đại học Tiền Giang đã tổ chức buổi họp tiếp nhận hai tình nguyện viên của Cơ quan Hợp tác Quốc tế Hàn Quốc (KOICA) chính thức đến thực hiện công tác tình nguyện tại trường.

Tham dự buổi họp, về phía tình nguyện viên KOICA có ông Kim Tae Hun, tình nguyện viên lĩnh vực Du lịch và ông Lee KwangJae, tình nguyện viên lĩnh vực Giáo dục tiếng Hàn. Về phía Trường Đại học Tiền Giang có TS. Cao Nguyên Thi - Phó Hiệu trưởng, TS. Nguyễn Thanh Trang - Phó Trưởng Khoa Kinh tế - Luật, bà Võ Thị Trúc Giang - Phó Trưởng Khoa phụ trách Khoa Sư phạm và Khoa học cơ bản, TS. Bùi Quang Thinh - Phó Trưởng phòng phụ trách Phòng Quản lý khoa học công nghệ và Hợp tác quốc tế cùng đại diện viên chức các đơn vị và các giảng viên được phân công hỗ trợ chuyên môn cho hai tình nguyện viên.

Phát biểu tại buổi tiếp nhận, TS. Cao Nguyên Thi bày tỏ vui mừng chào đón hai tình nguyện viên KOICA đến công tác tại Trường Đại học Tiền Giang, đồng thời nhấn mạnh sự đồng hành của các tình nguyện viên sẽ góp phần nâng cao chất lượng đào tạo, tăng cường các hoạt động giao lưu học thuật và văn hóa, cũng như thúc đẩy hơn nữa mối quan hệ hợp tác tốt đẹp giữa Trường Đại học Tiền Giang và các đối tác Hàn Quốc.

Theo kế hoạch công tác, ông Kim Tae Hun sẽ phối hợp với giảng viên Khoa Kinh tế - Luật tham gia giảng dạy các học phần liên quan đến ngành Du lịch; phối hợp tổ chức các báo cáo chuyên đề, hội thảo chuyên môn; tham gia đăng ký và thực hiện các dự án, đề tài nghiên cứu khoa học các cấp; đồng thời tham gia các hoạt động giao lưu văn hóa với viên chức và sinh viên. Đối với ông Lee KwangJae, tình nguyện viên sẽ phối hợp giảng dạy các học phần tiếng Hàn; tham gia chỉnh sửa đề cương chi tiết học phần; phối hợp cùng giảng viên Trường Đại học Tiền Giang xây dựng các video bài giảng; tổ chức các hoạt động ngoại khóa dành cho sinh viên và trực tiếp giảng dạy các lớp tiếng Hàn miễn phí cho viên chức Trường Đại học Tiền Giang, công chức các sở, ban, ngành tỉnh Đồng Tháp.
Việc tiếp nhận hai tình nguyện viên KOICA tiếp tục khẳng định mối quan hệ hợp tác hiệu quả giữa Trường Đại học Tiền Giang và Cơ quan Hợp tác Quốc tế Hàn Quốc (KOICA). Trong thời gian công tác tại trường, các tình nguyện viên sẽ đồng hành cùng giảng viên và sinh viên trong các hoạt động giảng dạy, nghiên cứu khoa học, phát triển chương trình đào tạo và giao lưu văn hóa, qua đó góp phần nâng cao chất lượng đào tạo, thúc đẩy quốc tế hóa giáo dục và tăng cường hơn nữa quan hệ hợp tác hữu nghị giữa Việt Nam và Hàn Quốc.

QUỐC THỊNH
Phòng Quản lý khoa học công nghệ và Hợp tác quốc tế

🎓 NGÀY THỨ 3 NHẬP HỌC: KHÔNG KHÍ VẪN RỘN RÀNG TẠI TRƯỜNG ĐẠI HỌC TIỀN GIANG💙 Bước sang ngày thứ 3 tiếp nhận hồ sơ nhập h...
17/08/2026

🎓 NGÀY THỨ 3 NHẬP HỌC: KHÔNG KHÍ VẪN RỘN RÀNG TẠI TRƯỜNG ĐẠI HỌC TIỀN GIANG

💙 Bước sang ngày thứ 3 tiếp nhận hồ sơ nhập học, Trường Đại học Tiền Giang tiếp tục chào đón đông đảo thí sinh và phụ huynh đến hoàn tất thủ tục, chính thức trở thành Tân sinh viên Khóa 26.

Không khí nhập học vẫn diễn ra sôi nổi, nhộn nhịp tại các khu vực tiếp nhận hồ sơ. Nhà trường tiếp tục hỗ trợ, hướng dẫn thí sinh hoàn thành các thủ tục cần thiết để sẵn sàng bắt đầu hành trình học tập mới. 🎓

📢 Các thí sinh đã trúng tuyển nhưng chưa làm thủ tục nhập học, hãy nhanh chóng chuẩn bị đầy đủ hồ sơ và học phí đến Trường theo thời gian quy định!

⏰ Thời gian tiếp nhận hồ sơ nhập học:
📅 Từ ngày 14/8/2026 đến hết ngày 21/8/2026 (trừ ngày Chủ nhật)
Sáng từ: 7g00-11g30
Chiều: 13g30-16g30

🔎 Tra cứu kết quả trúng tuyển tại:
https://ts.tgu.edu.vn/

📂 Xem hướng dẫn và danh mục hồ sơ nhập học tại:
https://tgu.edu.vn/topic/?20075

💳 Lưu ý: Thí sinh thực hiện đóng học phí theo hình thức chuyển khoản theo hướng dẫn của Nhà trường.

✨ Thời gian nhập học vẫn còn! Đừng bỏ lỡ cơ hội trở thành một thành viên của đại gia đình TGU.

💙 Trường Đại học Tiền Giang chào đón các bạn Tân sinh viên Khóa 26!

🎓 CƠ HỘI VẪN CÒN – XÉT TUYỂN BỔ SUNG ĐỢT 2 NĂM 2026 🎓📢 Bạn chưa đăng ký hoặc đã trúng tuyển Đợt 1 nhưng chưa xác nhận nh...
15/08/2026

🎓 CƠ HỘI VẪN CÒN – XÉT TUYỂN BỔ SUNG ĐỢT 2 NĂM 2026 🎓

📢 Bạn chưa đăng ký hoặc đã trúng tuyển Đợt 1 nhưng chưa xác nhận nhập học trên Hệ thống tuyển sinh của Bộ GD&ĐT?
👉 Đừng bỏ lỡ cơ hội! Bạn vẫn có thể nộp hồ sơ xét tuyển bổ sung Đợt 2 vào Trường Đại học Tiền Giang.

✨ Cơ hội lựa chọn ngành học phù hợp vẫn đang chờ bạn!

📌 Thời gian nhận hồ sơ: Từ 24/8/2026 đến hết ngày 10/9/2026.

📚 Các ngành dự kiến tuyển bổ sung:

1️⃣ Kinh tế
2️⃣ Tài chính – Ngân hàng
3️⃣ Luật
4️⃣ Công nghệ sinh học
5️⃣ Công nghệ thông tin
6️⃣ Công nghệ kỹ thuật xây dựng
7️⃣ Công nghệ kỹ thuật cơ khí
8️⃣ Công nghệ kỹ thuật điện tử
9️⃣ Công nghệ kỹ thuật ô tô
🔟 Kỹ thuật điện
1️⃣1️⃣ Công nghệ thực phẩm
1️⃣2️⃣ Nuôi trồng thủy sản
1️⃣3️⃣ Thú y

🎯 03 phương thức xét tuyển:
🔹 Kết quả thi tốt nghiệp THPT năm 2026
🔹 Kết quả học tập THPT (lớp 10, 11, 12)
🔹 Kết quả thi Đánh giá năng lực

💙 Nếu Đợt 1 bạn chưa xác nhận nhập học, Đợt 2 chính là cơ hội để bạn tiếp tục hành trình trở thành sinh viên Trường Đại học Tiền Giang!

📍 Nhận hồ sơ trực tiếp tại Trường Đại học Tiền Giang
☎️ Hotline: 0273.3 888 585 – 0913.043.841

🎓 KHÔNG KHÍ NHỘN NHỊP TRONG NGÀY ĐẦU TIÊN LÀM THỦ TỤC NHẬP HỌC – TÂN SINH VIÊN KHÓA 26Sáng nay, Trường Đại học Tiền Gian...
14/08/2026

🎓 KHÔNG KHÍ NHỘN NHỊP TRONG NGÀY ĐẦU TIÊN LÀM THỦ TỤC NHẬP HỌC – TÂN SINH VIÊN KHÓA 26

Sáng nay, Trường Đại học Tiền Giang rộn ràng chào đón đông đảo thí sinh và phụ huynh đến làm thủ tục nhập học. Những bộ hồ sơ được chuẩn bị cẩn thận, những gương mặt háo hức và nụ cười rạng rỡ đã chính thức mở đầu hành trình trở thành Tân sinh viên Khóa 26. 💙🎓

📌 Thí sinh trúng tuyển có thể tra cứu kết quả tại: https://ts.tgu.edu.vn/

⏰ Thời gian tiếp nhận hồ sơ nhập học:
Từ ngày 14/8/2026 đến hết ngày 21/8/2026 (trừ CN không thu hồ sơ)
Địa điểm: Ấp Thân Bình, Châu Thành, Đồng Tháp.

📂 Thí sinh vui lòng chuẩn bị đầy đủ hồ sơ và học phí đến Trường làm thủ tục nhập học theo thời gian quy định.
💳 Lưu ý: Thí sinh thực hiện đóng học phí theo hình thức chuyển khoản.

👉 Xem hướng dẫn và danh mục hồ sơ nhập học tại: https://tgu.edu.vn/topic/?20075

🌟 Những ngày đầu tiên của hành trình đại học đã bắt đầu!
Chào mừng các bạn đến với ngôi nhà chung Trường Đại học Tiền Giang – nơi một chặng đường mới đang chờ đón phía trước!

Address

Ấp Thân Bình
Châu Thành

Opening Hours

Monday 07:30 - 16:45
Tuesday 07:30 - 16:45
Wednesday 07:30 - 16:45
Thursday 07:30 - 16:45
Friday 07:30 - 16:45

Telephone

+842733888585

Alerts

Be the first to know and let us send you an email when Trường Đại học Tiền Giang posts news and promotions. Your email address will not be used for any other purpose, and you can unsubscribe at any time.

Contact The School

Send a message to Trường Đại học Tiền Giang:

Shortcuts

Share