Academic revolution

Academic revolution

Comments

Education is the endless process
Hii nayo inasaidia

Contact information, map and directions, contact form, opening hours, services, ratings, photos, videos and announcements from Academic revolution, Education, chanika- handeni, Tanga.

Operating as usual

[07/31/20]   Tunawatakia HERI YA EID -ALHAJ.

15/04/2020

Mheshimiwa amechangia dondoo konki

Majanga na mitihani inatoa fursa ya kujifunza mambo mapya. Nimetumia janga la Ugonjwa wa Virusi vya Korona [COVID19] kujifunza masuala kadhaa (hasa ya virusi na maambukizi) kutoka kwenye maandiko ya kitaaluma na mazungumzo na wataalam. Napenda kuchangia niliyojifunza.

1. Kwanza neno Corona. Corona ni neno la Kilatini. Tafsiri yake kwa Kiswahili ni taji. Corona hutumika zaidi kuelezea “taji la mwanga” linalovika au linalotokana na nyota, jua au mwezi. Jua linapozama, unaona jua na duara la mwanga linalozunguka jua. Hilo duara ndio Corona.

2. Kwanini kuna virusi vimepewa jina hili? Kwasababu kuna familia kubwa ya virusi ambavyo ukivitizama kwenye microscope umbile lake linafanana na Corona. Virusi vya aina hii huruka kutoka kwenye wanyama (hasa popo) na kwenda kwenye binadamu), na sio lazima kwa kula wanyama hawa.

3. Katika familia kubwa ya mamia ya virusi vya Corona, aina saba ndio “zimeruka” kutoka kwa wanyama kwenda kwa binadamu. Kwahiyo, tukitafuta ufasaha, hakuna ugonjwa unaoitwa “Ugonjwa wa Corona”. Yapo magonjwa saba yanayosababishwa na aina moja au nyingine ya virusi vya Corona.

4. Katika aina hizo saba, maarufu ni virusi vitatu: cha kwanza kilipewa jina la MERS-CoV (Middle-East Respiratory Syndrome coronavirus) kilichoibukia Saudi Arabia mwaka 2012 na kuenea nchi 27 na kusababisha ugonjwa wa mfumo wa kupumua (MERS) uliowapata watu 2600 na kuuwa watu 866.

5. Kirusi cha pili cha Corona kilipewa jina la SARS-CoV-1 (Severe Acute Respiratory Syndrome coronavirus 1), kilicholipuka mwaka 2002 huko China na kuenea nchi 21 na kusababisha ugonjwa wa SARS unaoshambulia mfumo wa kupumua uliowapata watu 8,400 na kuua watu 813.

6. Kirusi cha tatu maarufu cha Corona ni hiki tulichonacho sasa. Jina lake rasmi ni SARS-CoV-2. Kimeibukia China mwaka 2019 na kuenea nchi 180 hadi sasa na kusababisha ugonjwa wa mfumo wa kupumua uliopewa jina la COVID-19 uliowapata watu 3,042,444 na kuwaua watu 211,216 hadi sasa (Aprili 28, 2020).

7. Virusi vya SARS-CoV-1 na MERS-CoV vimedhibitiwa kwa sehemu kubwa ingawa bado hakuna tiba wala chanjo (kwa kudhibiti ueneaji wake) ingawa kwa asili havikuwa virusi vinavyoenea kwa haraka na kwa kasi. Virusi vya MERS-CoV vilikuwa hatari zaidi kwani 35% ya waliogua walifariki.

8. Kirusi hiki tulichonacho sasa kinaenea kwa kasi zaidi kwasababu: wanaoambukizwa hawaonyeshi dalili kwa muda mrefu na wanavisambaza kwa wengi huku wakiwa wazima. Pia kirusi hiki kinadumu (hadi siku kadhaa) kwenye vitu mbalimbali tunavyovigusa mara kwa mara (meza, n.k).

9. Kuhusu virusi kwa ujumla: Dunia hii ni ya virusi. Uzito wa virusi vyote duniani unazidi uzito wa binadamu. Hata hivyo asilimia kubwa ya virusi havina madhara. Hatari kubwa ya virusi ni kwamba bado hatujagundua vyote, na hatujui lini vipya vitalipuka na ukubwa wa madhara yake.

10. Kihistoria, binadamu amekabiliwa na majanga ya virusi mbalimbali yaliyoua mamilioni lakini amevikabili kwa chanjo, tiba na ujenzi wa kinga. Mfano virusi vya Rubeola vinavyoleta surua, virusi vya Variola vinavyoleta ndui, nk. Kwahiyo matumaini ya tiba na chanjo ya COVID19 yapo.

11. Lakini pia vipo virusi, k**a vile HIV, vinavyosababisha UKIMWI, ambavyo tangu tuvijue miaka 35 iliyopita, pamoja na mabilioni ya dola kutafuta chanjo na tiba, hadi sasa hatujafanikiwa. Chanjo na tiba ya COVID19 inatafutwa kwa kasi, lakini hakuna uhakika wa mafanikio ya haraka.

12. Virusi pia huwa vina tabia mahsusi ya kujibadilisha, yaani mutation, na hivyo kujenga sifa mpya za kimaumbile/kibaiolojia. Jambo hili hufanya kazi ya kuudhibiti maambukizi au kutafuta tiba au chanjo kuwa ngumu. Kasi ya kujibadilisha inatofautiana kati ya aina ya virusi.

13. Dalili zinaonyesha kwamba kirusi hiki kinabadilika lakini sio kwa kasi kubwa. Mwisho, mambo mengi bado hayajajulikana kuhusu SARS-CoV-2 na COVID19, ikiwemo urahisi na uharaka wa aliyeambukizwa kuambukizwa tena akipona. Dawa kwa sasa ni kufuata maelekezo ya wataalam.

14. Zaidi: virusi ni vidudu vijanja sana. Vina-evolve na kujibadilisha ili viweze kusambaa kwa urahisi zaidi, kuleta madhara makubwa zaidi, na kuhakikisha haviuawi. Kuna virusi vikiingia vinashambulia au kupumbaza kwanza mfumo wa kinga. Ndio maana mapambano na virusi ni makali.

15. SARS-CoV-2 vikikuingia vinatulia kwenye koo kwanza ili ukikohoa vitoke na kufuata wengine. Ndo maana dalili ya kwanza ni kukohoa. Then vinajigandisha kwenye seli za mapafu na kujizalisha kwa mabilioni na kufanya mfumo wako wa kinga u-overheat kiasi kwamba hiyo tu inakuuguza.

02/11/2019

Kila la heri vijana wangu wa Tanzania wote mnaoelekea kufanya mitihani yenu kuanzia tar 4/11/2019. Allah awaongoze mfanye vizuri.

[01/26/19]   Matokeo ya kidato cha nne-2018 yametoka. Je ni changamoto gani zimechangia matokeo mabuvu?

[09/06/17]   Tunawatakia ucku mwema

[07/29/17]   Tunawatakia wikend njema

[06/06/17]   TUNAWATAKIA RAMADHAN KAREEM

[08/22/16]   CHAKULA CHA KUKUPA AFYA KILA SIKU. TWENDE PAMOJA

Inajulikana kabisa kuwa nyumba imara hujengwa kwa mchanganyiko wa vitu vingi. Nyumba hii huonekana nzuri na yenye kupendeza wakati wote na pia haimomonyoki kirahisi wakati wa mvua au upepo mkali. Nyumba imara hujengwa kwa mchanganyiko k**a wa cementi, mchanga, kokoto, nondo n.k. mchanganyiko huu huwa katika kiwango sahihi, hii ni kwamba kuna kiasi au uwiano sahihi katika mchanganyiko huu. Kimojawapo kati ya hivi kikipelea au kuwa katika kiasi pungufu basi nyumba haitakuwa imara, vilevile kimojawapo kikizidi basi nyumba haitakuwa imara pia. Hivyo nyumba ili iwe imara ni lazima mchanganyiko huu uwe katika uwiano ulio sahihi.

Mpaka hapo swali linakujia, je mwili wako unajengwa na nini? je kuna uhitaji wa uwiano sahihi?
Mwili wa binadamu hujengwa kwa chakula. Chakula hicho ni lazima kiwe chakula bora au mlo kamili. Mlo kamili unajumuisha makundi matano ya vyakula ambayo ni: nafaka, mizizi na ndizi, kundi la pili: vyakula vyenye jamii ya kunde na vyenye asili ya wanyama, kundi la tatu: mbogamboga, kundi la nne: matunda, kundi la tano: mafuta na sukari.

Mwili unahitaji chakula chenye mchanganyiko wa makundi haya ya chakula ili kuwa na afya bora na iliyo imara k**a inavyolinganishwa na nyumba imara. Inajulikana kuwa mchanga ukizidi katika tofali nyumba itamomonyoka nakuanguka au cementi ikipungua pia nyumba itamomonyoka na kuanguka. Hii ni sawa na ulaji kwa binadamu, chakula kikiwa hakina au kina kiwango kidogo cha baadhi ya makundi ya chakula yaliyotajwa hapo juu lazima mwili utakuwa dhoofu, hata makuzi yake hayatakuwa mazuri. Magonjwa yatokanayo na utapiamlo ndio chanzo kikuu cha mwili kuwa na afya mbaya. utapia mlo hutokana na lishe duni au lishe iliyozidi.

Lishe duni ni hali ya mwili kukosa baadhi ya virutubishi vinavyohitajika mwilini, k**a vile protini, wanga, mafuta, vitamini na madini. Mwili ukikosa baadhi ya virutubishi hivi hushindwa kufanya kazi zake za kimebotali vizuri na kusababisha madhara mengine mengi. Vilevile mwili ukiwa na lishe iliyozidi husababisha madhara makubwa hii inatokana na kubadilika kwa baadhi ya kazi za seli na ogani mbalimbali mwilini.

Magonjwa ya utapia mlo ni k**a vile: kwashakoo, marasmasi, marasmasi na kwashakoo, upungufu wa damu (Iron Deficiency Anaemia), tatizo la ukosefu wa vitamini C, tatizo la Ukosefu wa vitamini A, tatizo la ukosefu wa madini Joto, na magonjwa yatokanayo na lishe iliyozidi ni k**a kisukari, presha, magonjwa ya moyo ambayo ndio tatizo kubwa linalowakumba hasa matajiri wanaojikita zaidi katika vyakula vyenye mafuta mengi na sukari.

Kundi la chakula, chanzo chake, virutubishi vyake, na kazi yake mwilini

1. Nafaka, Mizizi na Ndizi

mchele, mahindi, mtama, ulezi, ngano, uwele, viazi vikuu, viazi vitamu, mihogo, magimbi, viazi mviringo, na Ndizi
Virutubishi: Wanga
Huupatia mwili nguvu za kuweza kufanya kazi

2.Vyakula vya aina ya mikunde na vyenye asili ya wanyama

Maharage, kunde, mbaazi, soya, karanga,njegere, njugu mawe,dengu, choroko, asili ya wanyama ni: nyama, mayai, samaki, dagaa, kumbikumbi, senene, maziwa na nzige.
Virutubishi: Protini
Hujenga mwili. Huwezesha mwili kutengeneza seli nyingine.

3.Mboga-mboga

mchicha, majani ya kunde, majani ya maboga, kisamvu, matembele, spinachi, mgagani, mlenda, mnavu, mchunga, karoti, pilipili hoho, nyanya chungu, biringanya, bamia, kabichi, figiri, sukuma wiki na chainizi.
Virutubishi: Vitamini na Madini
Huupa mwili kinga imara dhidi ya maradhi mbalimbali.

4.Matunda

mapera, maembe, machungwa, papai, nanasi, zambarau, dhabibu, mapesheni, machenza, ubuyu, ukwaju, limao
Virutubishi: vitamini na madini
Huupa mwili kinga dhidi ya maradhi.
Husaidia kwa baadhi ya virutubishi kutumika kwa ufasaha zaidi mwilini.

5.Mafuta na Sukari

mafuta ya kupikia, ufuta, karanga, mbegu za alizeti, siagi, samli, nyama yenye mafuta, sukari ni: asali, miwa, vyakula vinavyotengenezwa kwa sukari nyingi k**a jamu, keki, n.k
virutubishi: mafuta
Huupa mwili nguvu.
Husaidia ufyonzwaji wa vitamini A,D,E na K.

Maji???????
Maji hayakuwekwa kwenye kundi lolote la chakula kwa sababu hayana virutubishi. Ni muhimu kunywa maji safi na salama kwani yanarahisisha umeng'enyaji wa chakula, kusafirisha virutubishi na kutoa uchafu ambao hutengenezwa mwilini wakati mwili unafanya kazi zake. Asilimia kubwa ya mwili ni maji hivyo ni vyema kunywa maji mara kwa mara ili kuwa na afya bora.

Kumbuka:
ni vema kula vyakula vyenye mchanganyiko wa kila kundi la chakula ili mwili uwe na afya nzuri, na kutopatwa na maradhi mara kwa mara, pia kunywa maji safi na salama wakati wote unapohitaji.

02/07/2016

MUME: darl ninakikao mkoani kesho naomba niandalie vitu plz

MKE: dada zile nguo za baba pmj na soksi ulifua?

DADA: ndio nimepanga kabatini.

(Mama anarudi chumbani na
kumuomba hubby wakacheki TV
sebulen,, lakn baada ya muda mama anamuita dada akapange suruali kadhaa na mashati kwa ajili ya safari ya kesho,,

dada anapanga kila kitu anatoka.)

MKE: k**a tayari hakikisha unarekebisha yale mashuka pale kitandan weka na maji bafuni.
(Dada anafanya na kwenda zake

kulala,, asubuhi dada anaamka
mapema na kuandaa kila kitu
ikiwamo na chai,, baba anakunywa chai na kutaka kuondoka.)
MKE: dada msindikize baba ili ufunge geti sababu bado ni giza

DADA: sawa mama.
(Dada anatoka na begi la baba hadi nje kwavile mkewe yupo ndani,, baba anamtaka dada abaki vizuri na watoto,, dada anaitika na kusema nawao wanamuombea safari njema.
Baada ya muda baba anarudi toka safari.)

MKE: (huku akitabasam) dada si umemuona baba amerudi vipi chakula tayari?

DADA: ndio.

MKE: haya kapange meza vizuri mimi nandaa juice.

(Baada ya muda wanakula na baba anagundua juice sio nzuri anaamua kuiacha na kusema leo wamesahau kuweka baadhi ya vitu hivyo hataweza kuinywa. Baadae baba anakumbuka kuwa aliacha boxer zake kwenye ndoo ya maji chumban na kufunika mfuniko, anamuuliza mama vipi zile nguo zangu kwenye
ndoo zilifuliwa? Maana nilisahau
kusema k**a zina maji.)

MKE: (dada njoo hapa) hivi zile nguo za baba chumbani ulifua?

DADA: ndio mama
(lakin hasemi k**a alianua na kuweka chumbani kwake akidhan atakunja baada ya kazi
kupungua)

MKE: darling zilifuliwa.

MUME: na watoto vipi wameshalala?

MKE: anajibu wamelala darl.

MUME: vipi dereva wao alifika kuchukua pesa yake?

MKE: dada eti uncle Hassan amechukua pesa yake?

DADA: hapana wamembadilishia gari uncle Hassan amesafiri kwa muda.

MKE: tutampatia darl siku akirudi acha dada aendelee kuitunza

MUME: basi vizuri, ehee vipi na tution walienda leo?

MKE: ndio walienda
(anamgeukia dada, si eti ee walienda si eti)

DADA: hapana Kelvin anaumwa leo siku ya pili nilinunua dawa dukan nimempa lkn hajambo.

MKE: (anashangaa) heeE! mtoto mgumu huyu kumbe jana alikua
mgonjwa halafu wala!!! alikua anacheza tu jamani watoto!! Asante dada umefanya vizuri!!

MUME: haya mimi niwaache nataka nikapumzike lkn darl nitaomba zile boxer nichome kabla ya kulala sababu zimeanza kuchoka!
(mke anaingia chumbani anafungua kabati na kuzikosa lkn kabla hajajieleza anamuona dada analeta mzigo wa boxer zikiwemo chupi za mama na mataulo)

MUME: basi dada zirudishe tutachambua kesho nenda kafanye kazi zako.

(mume anainuka na kuelekea kulala, lkn anagundua mke wake alimwaga nguo
itandan wkt anatafuta boxer hivyo anaamua kurudi sebuleni ili aombe kuandaliwa kitanda,,
kwavile chumba cha dada kipo jiran na chao anagundua dada ameacha mlango wazi,, anaamua kuufunga ili mbu wasiingie lkn anaona baadhi ya mashati na suruali zake zikiwa zimenyooshwa na kuwekwa pemben huku kitanda kikiwa kimetandikwa kwa ustadi anaamua kufunga mlango na kutoka,, anafika sebuleni anakuta mama anatazama tamthilia anamwambia akatandike kitanda.)

MKE: dada njoo... (kwa sauti ya
kunong'ona) naomba ukatandike
kitanda haraka

DADA: tayari nilipeleka viatu vya baba nikaamua kutoa na zile nguo
(mke anaamka na kwenda kuhakikisha anarudi na kumwambia mumewe tayari aende akalale...
mume anaenda kulala lkn huku

akijuiliza sana ni nini amfanyie huyu dada kwa ukarimu anaowafanyia hapo nyumban,,
kwanza anajua ni vitu gani baba anabeba akiwa safarini,,

ndio pekee anaemtakia safari njema na kumuombea,,

ndio anaefua boxer zake na kutunza vizuri,,

ndio anaepika chakula kitamu,,

ndio anaetandika kitanda chake,,

ndio anaejua juice gani baba anapenda,,

ndio anaejua k**a watoto wamerudi vipi kutoka shule,,

vilevile ndio anaejua k**a watoto wake wanaumwa ama vipi....)

Sasa Unafikiri baba atamzawadia nini huyu binti.. ???

Na mama amebakisha kumfundisha nini dada ili kesho asimsumbue tena mume wake ambae kila kitu lzm amuulize dada...?????

tunajifunza nini!!

wanawake wengi huwatengenezea wadada wa kazi mazingira ya kuvuruga ndoa zao bila wao kujua...
sambaza ujumbe huu kwa wanandoa wote na wanaojiandaa kuoa na kuolewa...

[07/02/16]   MUME: darl ninakikao mkoani kesho naomba niandalie vitu plz

MKE: dada zile nguo za baba pmj na soksi ulifua?

DADA: ndio nimepanga kabatini.

(Mama anarudi chumbani na
kumuomba hubby wakacheki TV
sebulen,, lakn baada ya muda mama anamuita dada akapange suruali kadhaa na mashati kwa ajili ya safari ya kesho,,

dada anapanga kila kitu anatoka.)

MKE: k**a tayari hakikisha unarekebisha yale mashuka pale kitandan weka na maji bafuni.
(Dada anafanya na kwenda zake

kulala,, asubuhi dada anaamka
mapema na kuandaa kila kitu
ikiwamo na chai,, baba anakunywa chai na kutaka kuondoka.)
MKE: dada msindikize baba ili ufunge geti sababu bado ni giza

DADA: sawa mama.
(Dada anatoka na begi la baba hadi nje kwavile mkewe yupo ndani,, baba anamtaka dada abaki vizuri na watoto,, dada anaitika na kusema nawao wanamuombea safari njema.
Baada ya muda baba anarudi toka safari.)

MKE: (huku akitabasam) dada si umemuona baba amerudi vipi chakula tayari?

DADA: ndio.

MKE: haya kapange meza vizuri mimi nandaa juice.

(Baada ya muda wanakula na baba anagundua juice sio nzuri anaamua kuiacha na kusema leo wamesahau kuweka baadhi ya vitu hivyo hataweza kuinywa. Baadae baba anakumbuka kuwa aliacha boxer zake kwenye ndoo ya maji chumban na kufunika mfuniko, anamuuliza mama vipi zile nguo zangu kwenye
ndoo zilifuliwa? Maana nilisahau
kusema k**a zina maji.)

MKE: (dada njoo hapa) hivi zile nguo za baba chumbani ulifua?

DADA: ndio mama
(lakin hasemi k**a alianua na kuweka chumbani kwake akidhan atakunja baada ya kazi
kupungua)

MKE: darling zilifuliwa.

MUME: na watoto vipi wameshalala?

MKE: anajibu wamelala darl.

MUME: vipi dereva wao alifika kuchukua pesa yake?

MKE: dada eti uncle Hassan amechukua pesa yake?

DADA: hapana wamembadilishia gari uncle Hassan amesafiri kwa muda.

MKE: tutampatia darl siku akirudi acha dada aendelee kuitunza

MUME: basi vizuri, ehee vipi na tution walienda leo?

MKE: ndio walienda
(anamgeukia dada, si eti ee walienda si eti)

DADA: hapana Kelvin anaumwa leo siku ya pili nilinunua dawa dukan nimempa lkn hajambo.

MKE: (anashangaa) heeE! mtoto mgumu huyu kumbe jana alikua
mgonjwa halafu wala!!! alikua anacheza tu jamani watoto!! Asante dada umefanya vizuri!!

MUME: haya mimi niwaache nataka nikapumzike lkn darl nitaomba zile boxer nichome kabla ya kulala sababu zimeanza kuchoka!
(mke anaingia chumbani anafungua kabati na kuzikosa lkn kabla hajajieleza anamuona dada analeta mzigo wa boxer zikiwemo chupi za mama na mataulo)

MUME: basi dada zirudishe tutachambua kesho nenda kafanye kazi zako.

(mume anainuka na kuelekea kulala, lkn anagundua mke wake alimwaga nguo
itandan wkt anatafuta boxer hivyo anaamua kurudi sebuleni ili aombe kuandaliwa kitanda,,
kwavile chumba cha dada kipo jiran na chao anagundua dada ameacha mlango wazi,, anaamua kuufunga ili mbu wasiingie lkn anaona baadhi ya mashati na suruali zake zikiwa zimenyooshwa na kuwekwa pemben huku kitanda kikiwa kimetandikwa kwa ustadi anaamua kufunga mlango na kutoka,, anafika sebuleni anakuta mama anatazama tamthilia anamwambia akatandike kitanda.)

MKE: dada njoo... (kwa sauti ya
kunong'ona) naomba ukatandike
kitanda haraka

DADA: tayari nilipeleka viatu vya baba nikaamua kutoa na zile nguo
(mke anaamka na kwenda kuhakikisha anarudi na kumwambia mumewe tayari aende akalale...
mume anaenda kulala lkn huku

akijuiliza sana ni nini amfanyie huyu dada kwa ukarimu anaowafanyia hapo nyumban,,
kwanza anajua ni vitu gani baba anabeba akiwa safarini,,

ndio pekee anaemtakia safari njema na kumuombea,,

ndio anaefua boxer zake na kutunza vizuri,,

ndio anaepika chakula kitamu,,

ndio anaetandika kitanda chake,,

ndio anaejua juice gani baba anapenda,,

ndio anaejua k**a watoto wamerudi vipi kutoka shule,,

vilevile ndio anaejua k**a watoto wake wanaumwa ama vipi....)

Sasa Unafikiri baba atamzawadia nini huyu binti.. ???

Na mama amebakisha kumfundisha nini dada ili kesho asimsumbue tena mume wake ambae kila kitu lzm amuulize dada...?????

tunajifunza nini!!

wanawake wengi huwatengenezea wadada wa kazi mazingira ya kuvuruga ndoa zao bila wao kujua...
sambaza ujumbe huu kwa wanandoa wote na wanaojiandaa kuoa na kuolewa...

Location

Category

Telephone

Address


Chanika- Handeni
Tanga
Other Education in Tanga (show all)
David Togolani Mashambo David Togolani Mashambo
P.O BOX 5395 SAHARE
Tanga, +255719992280

sharing social,economic and religious experience

Vifrem Entrepreneurship Training Agent Vifrem Entrepreneurship Training Agent
[email protected]
Tanga, BOX 483 KOROGWE

Non Government Organization conerning with providing education about health, enterpreneurship, psychology, agriculture and livestock keeping advice

The Best Indicies Forex Brokers The Best Indicies Forex Brokers
Tanga, 434

https://track.deriv.com/_HJ4paoojYYW2vdm9PpHVCmNd7ZgqdRLk/1/

Ronagi Health Informtion center Ronagi Health Informtion center
Tanga, 255

Ronagi health information centre is one among which covers different services 'It is located at Tanga.

Empower the Community and Environmental Conservation Organization Empower the Community and Environmental Conservation Organization
80502
Tanga, 255

E.C.E.C.O is Non – Governmental organization established in 2011 and get full registration in 2014 with registration number 00007207.

Chumbageni Primary School Chumbageni Primary School
Tanga

Chumbageni Primary School is in Tanga, Tanzania. Over 1000 children ages 4 to 13 are enrolled, taught by a staff of 27.

The pain master's The pain master's
Makorora Tanga
Tanga

Galanosi boys high school Galanosi boys high school
Tanga

Our school located at nguvumal street 5km from tanga bus terminal.

IJUE DINI YA Kiislam IJUE DINI YA Kiislam
Tanga, 53

IJUE DINI YA KIISLAM