Ang Banaag - Opisyal na Pahayagan ng Paaralang Elementarya ng Imelda

Ang Banaag - Opisyal na Pahayagan ng Paaralang Elementarya ng Imelda

Campus Journalism in Filipino - Imelda Elementary School - SDO Malabon City

07/04/2024

ADVISORY

ADVISORY

7 April 2024 - In order to allow learners to complete pending assignments, projects and other requirements, all public schools nationwide shall implement ASYNCHRONOUS CLASSES/DISTANCE LEARNING on Monday, 8 April 2024.

Likewise, teaching and non-teaching personnel in all public schools shall not be required to report to their stations.

Finally, private schools shall not be covered by this advisory but shall have the option to implement the same.

Thank you.

06/04/2024

BALITA | Imelda nagkamit ng parangal sa 2024 Division Schools Press Conference

ANIM na campus journalists mula sa Paaralang Elementaryang Imelda ang kinilala sa katatapos lang na pampinid na palatuntunan at paggawad ng parangal ng Division Schools Press Conference ngayong araw, Abril 6, sa Malabon National High School Auditorium.

Nasungkit nina Cassandra Elaine M. Fabellar, 6 - Diamond, ang Ikalawang puwesto para sa Pag-uulo at Pagwawasto ng Balita; Nicole Shane G. Hojas, 6 - Ruby, ang Ikalawang puwesto para sa Pagsulat ng Editoryal at Jomarie H. Vargas, 6 - Amber, ang Ikatlong puwesto para sa Pagkuha ng Larawang Pampahayagan.

Naiuwi rin nina Mary Jesu M. Edem, 6 - Diamond, ang Ikalimang puwesto para sa Pagsulat ng Balita; Curt Brian Padillo, 6 - Diamond, ang Ikaanim na puwesto para sa Pagsulat ng Agham at Teknolohiya at Jheremie C. Bautista, 5 - Jose Rizal, para sa Pagsulat ng Kolum.

Kinapos man ng ilang puntos upang mapabilang ang Imelda sa Top 3 ng overall ranking ng Top Performing School, nasa ikaapat na puwesto naman sila para sa kabuuang kompetisyon.

Dala ng pagkapanalo nina Fabellar, Hojas at Vargas, sila ay kwalipikadong lumahok sa Regional Schools Press Conference bilang bahagi ng delegasyon ng SDO - Malabon.

Nakatakdang ganapin ang RSPC ngayong buwan ng Abril 29-30 sa lungsod ng Pasay na dadaluhan ng mga nagwaging Campus Journalists mula sa iba't - ibang division sa NCR.

Photos from Ang Banaag - Opisyal na Pahayagan ng Paaralang Elementarya ng Imelda's post 05/04/2024

Pagbati sa mga mag-aaral na nagsipagwagi sa ginanap na
2024 Pansangay na Kumperensiya sa Pamamahayag ng mga Paaralan at mga Paligsahan sa Filipino (2024 Division Schools Press Conference and Contests)!

Pagsulat ng Balita - Ikalimang Puwesto
Mary Jesu M. Edem – Six Diamond
Tagapagsanay: Mark Julius M. Danes

Pagsulat ng Agham at Teknolohiya – Ikaanim na Puwesto
Curt Brian D. Padillo – Six - Diamond
Tagapagsanay: Mark Julius M. Danes

Pagsulat ng Kolum – Ikaanim na Puwesto
Jheremie C. Bautista – Five – Jose Rizal
Tagapagsanay: Kristine Joyce A. Calibuyot

Pag-uulo at Pagwawasto ng Balita – Ikalawang Puwesto – RSPC Qualifier
Cassandra Elaine M. Fabellar - Six Diamond
Tagapagsanay: Kristine Joyce A. Calibuyot

Pagkuha ng Larawang Pampahayagan – Ikatlong Puwesto – RSPC Qualifier
Jomarie H. Vargas – Six – Amber
Tagapagsanay: Kristine Joyce A. Calibuyot

Pagsulat ng Editoryal – Ikalawang Puwesto – RSPC Qualifier
Nicole Shane G. Hojas – Six Ruby
Tagapagsanay: Mark Julius M. Danes

DSPC 2024 Tally Sheet in Filipino OVERALL RANKING – ELEMENTARY
IMELDA ELEMENTARY SCHOOL – 4th Placer
MARK JULIUS M. DANES – School Paper Adviser – Filipino
IRENE M. RAYA– School Head

02/04/2024

From our School Principal , Ma'am Irene M. Raya

Good day !

Due to the extreme heat tomorrow at 43 degrees based on the Science Garden heat index from PAGASA, our in person classes tomorrow ( April 3, 2024 ) are suspended and we will implement asynchronous classes.

Stay safe everyone.

For wide dissemination. Thank you.

Photos from Ang Banaag - Opisyal na Pahayagan ng Paaralang Elementarya ng Imelda's post 09/03/2024

Nawa'y pumabor sa atin ang magandang kapalaran 🙏

*Pagsulat ng Balitang Isports
*Pagkuha ng Larawang Pampahayagan

2024 Division School Press Conference and Contests in Filipino

30/01/2024

‼️EARLY REGISTRATION 2024-2025‼️
"EDUKASYON PARA SA LAHAT"
JANUARY 27, to FEBRUARY 23, 2024

🧡KINDERGARTEN
Mga mag-aaral na limang (5) taong gulang pagdating ng October 31, 2024
Cut-off ng birthday October 31, 2019

🧡GRADE ONE
Mga mag-aaral na anim (6) na taong gulang na nakapagtapos ng Kindergarten

🥚Kailangang dalhin para sa KINDERGARTEN at GRADE 1

▶️Birth certificate ng bata PSA/NS0 o Local Civil na may Registry Number (original at photocopy)
▶️Kung walang Birth Certificate magdala ng Baptismal (original at photocopy)
▶️Kung walang Birth Certificate o Baptismal kumuha sa Barangay ng Brgy. Certificate for Enrollment Purposes

🧡TRANSFEREES AT BALIK-ARAL para sa taong
2024-2025

👉🏻Kailangang dalhin para sa TRANSFEREES
👉🏻Birth certificate ng bata PSA/ NSO o Local Civil na may Registry Number (original at photocopy)
👉🏻SF9 | Report Card | pirmado ng principal for Transfer
👉🏻 ECCD para sa Grade 1

💜CONTACT NUMBERS💜
👉🏻Kinder - Irish L. Lachica 09215951722
👉🏻Grade 1 - Aisel S. Regalado 09684524843
👉🏻Balik-Aral and Trans In (all Grade Levels)
Maida E. Esleta 09184622546

‼️EARLY REGISTRATION 2024-2025‼️
"EDUKASYON PARA SA LAHAT"
JANUARY 27, to FEBRUARY 23, 2024

🧡KINDERGARTEN
Mga mag-aaral na limang (5) taong gulang pagdating ng September 30, 2024
Cut-off ng birthday September 30, 2019

🧡GRADE ONE
Mga mag-aaral na anim (6) na taong gulang na nakapagtapos ng Kindergarten

🥚Kailangang dalhin para sa KINDERGARTEN at GRADE 1

▶️Birth certificate ng bata PSA/NS0 o Local Civil na may Registry Number (original at photocopy)
▶️Kung walang Birth Certificate magdala ng Baptismal (original at photocopy)
▶️Kung walang Birth Certificate o Baptismal kumuha sa Barangay ng Brgy. Certificate for Enrollment Purposes

🧡TRANSFEREES AT BALIK-ARAL para sa taong
2024-2025

👉🏻Kailangang dalhin para sa TRANSFEREES
👉🏻Birth certificate ng bata PSA/ NSO o Local Civil na may Registry Number (original at photocopy)
👉🏻SF9 | Report Card | pirmado ng principal for Transfer
👉🏻 ECCD para sa Grade 1

💜CONTACT NUMBERS💜
👉🏻Kinder - Irish L. Lachica 09215951722
👉🏻Grade 1 - Aisel S. Regalado 09684524843
👉🏻Balik-Aral and Trans In (all Grade Levels)
Maida E. Esleta 09184622546

Photos from Imelda Elementary School- Supreme Elementary Learner Government's post 30/01/2024

‼️EARLY REGISTRATION 2024-2025‼️
"EDUKASYON PARA SA LAHAT"
JANUARY 27, to FEBRUARY 23, 2024

🧡KINDERGARTEN
Mga mag-aaral na limang (5) taong gulang pagdating ng October 31, 2024
Cut-off ng birthday October 31, 2019

🧡GRADE ONE
Mga mag-aaral na anim (6) na taong gulang na nakapagtapos ng Kindergarten

🥚Kailangang dalhin para sa KINDERGARTEN at GRADE 1

▶️Birth certificate ng bata PSA/NS0 o Local Civil na may Registry Number (original at photocopy)
▶️Kung walang Birth Certificate magdala ng Baptismal (original at photocopy)
▶️Kung walang Birth Certificate o Baptismal kumuha sa Barangay ng late Registration Certification.

🧡TRANSFEREES AT BALIK-ARAL para sa taong
2024-2025

👉🏻Kailangang dalhin para sa TRANSFEREES
👉🏻Birth certificate ng bata PSA/ NSO o Local Civil na may Registry Number (original at photocopy)
👉🏻Good Moral Certificate
👉🏻SF9 | Report Card | pirmado ng principal for Transfer
👉🏻 ECCD para sa Grade 1

💜CONTACT NUMBERS💜
👉🏻Kinder - Irish L. Lachica 09215951722
👉🏻Grade 1 - Aisel S. Regalado 09684524843
👉🏻Balik-Aral and Trans In (all Grade Levels)
Maida E. Esleta 09184622546

23/01/2024

Semestral Break starts on January 24 - 30, 2024

Resume of Classes is on January 31, 2024

20/01/2024

TINGNAN | Iskedyul ng uwian sa lahat ng antas sa araw ng Ikalawang Markahang Pagsusulit.

Second Quarterly Test Schedule
Dismissal of learners on Tuesday, January 23, 2024

Kindergarten - Same Time

Grade 1:
AM session: 10:am
PM session: 4:00pm

Grade 2 :
AM session: 10:00 am
PM session: 4:00 pm

Grade 3:
AM session: 11:30am
PM session: 5:30 pm

Grade 4: 11:30 am

Grade 5: 5:30 pm

Grade 6: 11:30 am

Photos from Ang Banaag - Opisyal na Pahayagan ng Paaralang Elementarya ng Imelda's post 17/01/2024

TINGNAN | Kasalukuyang ginaganap ang seminar tungkol sa paksang Dengue Awareness Lecture para sa mga mag-aaral at g**o ng Paaralang Elementarya ng Imelda. Sa pangunguna ng YES - O Advisers na sina Roschell R. Macote at Carmena B. Santos.

Kalahok sa nasabing programa ang mga Brgy. Health Personnel, SPTA officers, BERT, YES - O, SELG officers, mga mag-aaral at g**o sa ikalimang baitang ngayong araw, sa Multipurpose Hall ng paaralan.

Layunin nilang maihatid ang kahalagahan ng pag-iingat sa dengue virus na dala ng lamok.
.........

Larawan at ulat nina: Mark Allen C. Belen at Juaquin M. Abrina




Photos from Imelda Elementary School- Supreme Elementary Learner Government's post 09/12/2023

BALITANG PAMPALAKASAN UPDATE | BADMINTON | Imelda Smashers, humakot ng 5 na ginto at 1 na pilak!

Sa katatapos lang na palarong pampurok muling binandera ng Imelda Smashers ang kanilang husay at galing sa larangan ng larong badminton, Sa gabay at tulong ng kanilang mga tagapagsanay na sina Gng. Nerissa Vicencio at Bb. Jomalyn Q. Juatas ngayong araw, Disyembre 9, sa RS Power Smash Badminton Court - Navotas, dahilan upang magtarak ng maraming gintong medalya at pilak. Dahil dito, muli nilang irerepresenta ang District II sa nalalapit na palarong pansangay.

Larawan ni:
Bb. Jomalyn Q. Juatas
Maria May P. Benasa

Ulat nina:
Mary Jesu M. Edem
Prince Harry B. Cadahing
Dharlene Kayl A. Paredes

Photos from Ang Banaag - Opisyal na Pahayagan ng Paaralang Elementarya ng Imelda's post 09/12/2023

BALITANG PAMPALAKASAN UPDATE | BASKETBALL | Imelda Jazz Ballers, nanatiling hari ng court!
Sa dalawang taong magkasunod muling nadepensahan ng Jazz Ballers ang kanilang titulo kontra Ninoy Aquino ES, ngayong araw, Disyembre 9, dahilan upang mag uwi ng panibagong gintong medalya. Dala nito, muli nilang irerepresenta ang District II sa nalalapit na palarong pansangay.

Larawan ni:
Bb. Aniway P. Barro

Ulat nina:
Mary Jesu M. Edem
Jomarie H. Vargas
Jorel O. Galanza

Photos from Ang Banaag - Opisyal na Pahayagan ng Paaralang Elementarya ng Imelda's post 09/12/2023

BALITANG PAMPALAKASAN UPDATE | VOLLEYBALL | Nanatili ang titulong kampeon sa larangan ng larong volleyball para sa koponan ng Imelda ES Volleyball Team. Nagwagi ang Imelda Volleyball Boys kontra Tonsuya ES sa mga sets na 25-18 at 25-18. Samantala, ang Imelda Volleyball Girls Team naman ay nanalo rin ng straight sets sa mga iskor na 25-17 at 25-17 laban sa Tañong ES 1 dahilan upang maiuwing muli ang gintong medalya ngayong araw, Disyembre 9, sa Multipurpose Hall ng Imelda Elementary School. Dala nito, muli nilang irerepresenta ang District II sa nalalapit na palarong pansangay.

Larawan at ulat nina:
Cassandra Elaine M. Fabellar
Jomarie H. Vargas
Jorel O. Galanza
Mark Allen C. Belen
Juaquin M. Abrina

Photos from Ang Banaag - Opisyal na Pahayagan ng Paaralang Elementarya ng Imelda's post 18/11/2023

TINGNAN | Sa kabila nang sunod sunod na gawaing pampaaralan, kasalukuyang ginaganap ang Intramurals 2023 sa event na volleyball boys and girls tournament. Sa pangunguna nina G. Arthur C. Sogale Jr. At Gng. Juvy M. Adriano ngayong araw ng sabado, Nobyembre 18 sa Multipurpose Hall ng paaralan.

Layunin nilang maihanda ang mga atleta sa paparating na palarong pampurok ngayong taon.

.........

Larawan at ulat nina: Juaquin M. Abrina at Jomarie H. Vargas


Photos from Imelda Elementary School- Supreme Elementary Learner Government's post 17/11/2023

TINGNAN | Resulta ng isinagawang Intramurals 2023 sa event na Badminton boys and girls.

Winners of Imelda ES Badminton Tournament

Boys | Singles A
1st: Martt Terence Amador (6-Aquamarine)
2nd: Calvin Marc Cañeda (5-J. Rizal)
3rd: Dixe Dyzelle Mani (4-I. Newton)

Boys | Singles B
1st: Philip Marcus Acebron (6-Pearl)
2nd: Rob Nathaniel Guina (4-I. Newton)
3rd: Docerylle Luis Aniban (5-J.Rizal)

Boys Doubles
1st: Alex Indiano (6-Ruby) and Ernest Hesita (6-Diamond)
2nd: Prince Ivan Gariando (5- M. Del Pilar) and Calvin Marc Cañeda (5-J. Rizal)
3rd: Xander Roldan (4- J. Kepler) and Arnold Josh H. Mabaga (4- M. Faraday)

Girls | Singles A
1st: Armea Shane G. Amican (6-Amethyst)
2nd: Elaiza Mae Salino (4- M. Curie)
3rd: Whyme Alliah Juan (6-Granite)

Girls | Singles B
1st: Ziah Khaye J. Tarriela (5-A. Bonifacio)
2nd: Maxene Arboleda (5-L. Pasteur)
3rd: Nhieza Marie Irinco (5-E. Jacinto)

Girls Doubles
1st: Nicole Dwayne P. Sagrit (6-Amethyst) and Cailean Eunice B. Trinidad (6-Diamond)

2nd: Jhaden Louise A. Panchito (4-L. Pasteur) and Alexa Sophia Lopez (4-J. Kepler)

3rd: Exequiel Reyes (5- A. Mabini) and Alexa Jane Espanueva (5-M. Sakay)

..........
Larawan ni:
Imelda Elementary School - Supreme Elementary Learner Government

Photos from Ang Banaag - Opisyal na Pahayagan ng Paaralang Elementarya ng Imelda's post 17/11/2023

TINGNAN | Kasalukuyang ginaganap ang Intramurals 2023 sa event na basketball boys. Sa pangunguna nina G. Juan Paolo S. Mejia, G. John Jomark G. Bawal at Bb. Aniway S. Barro bilang mga coaches at trainers ngayong araw, Nobyembre 17 sa Multipurpose Hall ng paaralan.

Layunin nilang masala ang mga bagong atletang sasabak sa mga palarong lalahukan ngayong taon.

.........

Larawan ni: G. Juan Paolo S. Mejia

Want your school to be the top-listed School/college?

Website