Majengo Secondary School - Moshi

Majengo Secondary School - Moshi

Comments

Mh
naikubal majengo
Is good environment
RIP BRO.
Bwana Ametoa na Bwana Ametwaa,RIP BRO LYIMO nitatekeleza nilio jifunza kwako Raha ya Milele umpe ee Bwana na
Mwanga wa Mille Umuangazie.Bro Peter Lyimo apumzike kwa amani.Amina
Rest easy brother Peter Lyimo.
Msiogope wala msifadhaike kwa kua bwana you pamoja nanyi
hello
nasaka boy anaitwa rashid ochieng class of 2019,k**a huko na namba yake plz nisave nayo
Ffvfcfvc.
Jngjgbfg
Hello my friends from majengo, if you are done with your studies and looking for an opportunity to get some income or have a job but the income is not enough to meet your expenses, I have an opportunity that I thought of sharing with my old school mates with an investment of just 23000/- Tzs
Inbox me so we can meet up and start making money by teamwork. Thank you.
Hii shule n ya private?

This is the Official Page for Majengo Secondary School news bulletin club, We are a group of students committed to report what happens at Majengo.

welcome News bulletin is a students club in Majengo secondary school moshi that deals with providing news to fellow students every friday morning.We enable students perceive confidence to deliver news to the school mass as well as enhancing their speaking skills

Operating as usual

07/02/2021

Sasa Majengo secondary ni St Benedict High school,mnalipokea vipi hili wadau?

Sasa Majengo secondary ni St Benedict High school,mnalipokea vipi hili wadau?

08/12/2020

Update ,Rest in peace Master 😒

Update ,Rest in peace Master 😒

07/12/2020

Mwalimu wetu mpendwa,Brother Peter Lymo Amefariki dunia Asubuhi ya leo katika hospital ya Mount Meru Arusha.Poleni sana Jamii nzima ya Wanafunzi wote waliowahi kupitia kwenye mikono yake.Mungu amlaze mahali pema peponi.

Mwalimu wetu mpendwa,Brother Peter Lymo Amefariki dunia Asubuhi ya leo katika hospital ya Mount Meru Arusha.Poleni sana Jamii nzima ya Wanafunzi wote waliowahi kupitia kwenye mikono yake.Mungu amlaze mahali pema peponi.

21/08/2020

ACSEE 2020 results are out ,congratulations to the school massive improvements πŸ‘πŸ‘πŸ‘

[06/16/20]   Karibuni sana Tena Majengo πŸ€—,Tutafurahi kuwa na nyie tena πŸ’ͺ🏻na tunawasubiri kwa Hamu sana πŸ‘ŠπŸ»

Comment chochote na Wa tag classmates wako πŸ”₯

June 29th,Mungu ibariki Tanzania πŸ‡ΉπŸ‡Ώ

15/06/2020

Povu zitooo lamtoka Walter Chilambo, Waimbaji ni wanafki

LIMEIVAAA TAYARI KWA KULIPATA CLICK APA CHIN

https://youtu.be/DZHpRyatS88

Asante kwa kutufatilia endelea ku subscribe, share, like na comment

10/01/2020

Form four results 2019,Thougts????

01/11/2019

πŸ˜‚ Reply please

[10/25/19]   UPDATE :::

Mkuu wa shule, pamoja na Jumuia ya Majengo Sekondari Tunasikitika kutangaza kifo cha mwalimu wetu mpendwa Ndg. Ally Mkumbwa kilichotokea Jana 24/10 mchana. Marehemu alikuwa mwalimu wetu wa muda mrefu wa somo la Kemia na Msimamizi na Mlezi wa wanafunzi. Mazishi yatafanyika kesho Nyumbani kwake Usangi - Mwanga. Tunatoa pole kwa familia na wote tulioguswa na Msiba huu.

[10/25/19]   TANZIA
Tunasikitika kutangaza kifo cha
Mwl.Ally Mkumbwa.Mipango ya mazishi inafanyika. Mwalimu Mkumbwa alikua mwalimu wa chemistry shuleni Majengo. May his soul Rest In peace πŸ˜”.Taarifa imetolewa na mkurugenzi wa elimu jimbo katoliki moshi

11/07/2019

Matokeo ya mtihani wa taifa wa kidato cha sita 2019 Majengo secondary.

[06/26/19]   Habari za wakati huu wadau wote wa page yetu tunaomba radhi kwa kuchelewa kujibu ujumbe wenu wa sms tunapenda kuwajuza wote wanaotaka kuhamia kufika shuleni kupata utaratibu wa shule au kuwasiliana na mwl wa taaluma hapa shuleni Asanten.

24/01/2019

MJSS Form Four 2018 ,CSEE summary!

20/01/2019

habari za wakati huu mwalimu Almasi kafariki leo muhimbili. Kwa waliosoma Majengo
O- level nadhn wengi wetu tutakuwa tunamfahamu alikuwa anafundisha Biology, Kwa advance alikuwa anamiliki ile hosteli karibu na sengia Guest house. Ahsanteni na pole kwa walioguswa.

[01/20/19]   "habari za wakati huu mwalimu Almasi kafariki leo muhimbili. Kwa waliosoma Majengo
O- level nadhn wengi wetu tutakuwa tunamfahamu alikuwa anafundisha Biology, Kwa advance alikuwa anamiliki ile hosteli karibu na sengia Guest house. Ahsanteni na pole kwa walioguswa."

09/12/2018

Habari za wakati huu, Kutokana na admins wa Hii page wengi kumaliza Masomo yao Shuleni, tumekua na wakati mgumu kupata taarifa mbalimbali ya vitu vinavyojiri katika shule yetu pendwa, Hivo basi tunachukua nafasi hii kuwaomba Wanafunzi wanaoendelea na masomo, wawasiline na sisi, tuweze kuwapa administration roles kwenye hii page yetu kubwa yenye wafuasi 2200+.Admin atakua na kazi ya kupost Taarifa mbalimbali, picha, au matukio yoyote ya hapo Shuleni .Ataweza pia kuadd admins wengine kwenye page. tunaomba pia k**a unamfahamu yeyote aliyetayari apate taarifa hii. Ukiwa interested Tuandikie ujumbe mfupi DM na sisi tutakuadd.Watag Wanafunzi wa Majengo.... lets do this

08/12/2018

Sad News, Mr Ally has passed away πŸ˜₯We Will update this post as we learn more about this. May His soul Rest In Peace

06/09/2018

Its with deep sorrow that we Announce the death of Kelvin Erasmi silayo, A then Majengo student, class of 2011 form four and 2014 form six, May he rest in peace πŸ˜₯

13/07/2018

What is happening ?!We just scored the last position in Kilimanjaro,On nationwise we are just on the brim of the bottom!

02/07/2018

Pole Kwa Familia Ndugu Jamaa Na Marafiki Kwa Kuondokewa Na Mpendwa Wetu Mwl. wetu Pumzika Kwa Amani...

[03/13/18]   HOOJA 5 KUHUSU MAANDAMANO.!

Malisa GJ,

Kuna maswali matano yanayoibua hoja 5 za msingi kuhusu maandamano. Naposema maandamano simaanishi haya ya tar.26 pekee, bali maandamano kwa ujumla wake. Yawe ya kumpongeza kiongozi, kumkosoa, kusherehekea imani ya madhehebu, kuhamasisha michezo etc.

#Mosi; Je maandamano ni dhambi/jinai? Nimesikia baadhi ya viongozi wakishindana kutoa kauli za kupinga maandamano kwa nguvu nyingi. Wengine wanatishia hadi "kuua" ili mradi maandamano yasifanyike. Baadhi ya wananchi (wenye upeo mdogo) nao wanaungana na viongozi kujaribu kupinga maandamano. Hoja zao kubwa ni kwamba maandamano ni batili, hayana kibali, kwa hiyo ni kosa kufanyika.

Kwa ujumla kuna "mentality" imejengeka kuwa maandamano ni dhambi. Ni jinai. Ni kosa kubwa. Yani maadamano ni k**a ujambazi. Ukweli ni kwamba madai haya hayana msingi wowote wa kisheria. Maandamano SI DHAMBI, WALA SI JINAI. Katika sheria zote za nchi hii zinazotaja makosa, hakuna popote maandamano yametajwa kuwa kosa la jinai. Hakuna. Kwahiyo ukimsikia mtu akidai kuandamana ni kosa muonee huruma, kwa sababu si kosa lake bali upeo wake mdogo.

#Pili; Je maandamano ni Haki ya wananchi?
Ikiwa maandamano si jinai wala si dhambi, je maandamano ni nini? Jibu ni kwamba maandamano ni haki ya msingi ya kikatiba. Ni haki inayolindwa kwa mujibu wa katiba na sheria za nchi, pamoja na sheria za kimataifa tulizoridhia. Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Ibara ya 20 inatoa haki na uhuru wa wananchi kuandamana na kufanya mikusanyiko ya amani. Sheria mbalimbali za kimataifa tulizoridhia k**a Universal Declaration of Human rights (UDHR) pamoja na African Charter of Human and People's rights (ACHPR) zinatoa haki ya kuandamana na kukusanyika kwa amani.

Sasa ni jambo la ajabu kitu ambacho ni HAKI kwa mujibu wa sheria kinafanyiwa propaganda kionekane ni JINAI. Maajabu.!!

Viongozi wetu waliapa kuilinda katiba, na katiba hiyo inatoa haki ya maandamano, ajabu wanapinga maandamano. Paradox.!!

On other hand viongozi wetu haohao ndio waliotia saini sheria mbalimbali za kimataifa zinazoruhusu maandamano k**a UDHR, na ACHPR lakini leo wanapinga maandamano. Unajiuliza waliposaini sheria hizo zinazoruhusu maandamano hawakuwa wanajua kilichomo ndani?

Kwahiyo maandamano si dhambi wala si jinai k**a inavyojaribu kuelezwa na baadhi ya watu. Maandamano ni haki k**a ilivyo haki ya kuishi, haki ya kuchagua na kuchaguliwa, haki ya kupata elimu, etc. Maandamano ni haki inayolindwa na Katiba.

Na kumbuka Katiba ni sheria mama, kwahiyo agizo lolote linalotolewa kinyume na katiba, agizo hilo ni batili kabla hata halijatoka kwenye medula ya mtoa agizo (Null and void ab initio). HAKI inayolindwa kikatiba haiwezi kugeuka ghafla kuwa JINAI eti kwa sababu kiongozi fulani amesema. Never.!!

#Tatu; Je, Polisi wana mamlaka ya kuzuia maandamano? Jibu ni kwamba hawana, na hawajawahi kuwa nayo, labda k**a sheria zitabadilishwa baadae. Polisi hawatoi kibali cha maandamano, kwahiyo hawawezi kuyazuia. Polisi wana jukumu la kutoa ulinzi na kuzuia vurugu wakati wa maandamano.

Waratibu wa maandamano wana jukumu la kuwaeleza polisi kuwa wameandaa maandamano na wanaomba ulinzi. Polisi wanatakiwa kujibu moja kati ya mawili. Either kutoa ulinzi, au kueleza kuwa watashindwa kutoa ulinzi kwa sababu labda hawana askari wa kutosha. Only that. Si kuzuia maandamano.

Na ikiwa polisi watasema hawana askari wa kutosha kulinda maandamano hayo, haimaanishi kwamba maandamano hayatafanyika. Yanaweza kufanyika kwa waandaamanaji kujilinda wenyewe. Kinachotakiwa ni waratibu wa maandamano hayo kuihakikishia polisi kwamba hakutakuwa na vurugu zozote kwenye maandamano hayo, na ikiwa zitatokea basi wawe tayari kuwajibika (ikiwa ni pamoja na kushtakiwa).

Nchini Romania wafanyakazi walitaka kuandamana mwaka 2007 kupinga mazingira mabovu ya kazi na maslahi madogo lakini polisi hawakuwa na askari wa kutosha. Waratibu wa maandamano hayo wakawahakikishia polisi kuwa hapatakuwa na vurugu na ikiwa itatokea basi viongozi wao wawajibishwe. Wakaandamana bila ulinzi wa polisi na wakafanikisha maandamano yao bila vurugu zozote. Kwahiyo na sisi tunaweza kufanya hivyo pia. Kuandamana bila ulinzi wa polisi na vurugu zisitokee.

Tatizo ni kwamba watu wengi wanaamini Polisi wanatoa kibali cha maandamano. Si kweli. Polisi hawatoi kibali wala hawana mamlaka hiyo. Kumbuka maandamano ni haki ya kikatiba, na jambo lolote ambalo ni HAKI kikatiba halihitaji kuombewa kibali polisi, wala magereza. Maandamano ni haki k**a ilivyo haki ya kuishi. Sasa jiulize ili uishi unahitaji kwenda kuomba kibali polisi? K**a hapana, kwanini ukaombe kibali cha kuandamana while ni haki yako?

Kwahiyo ukiona mtu yeyote anayesema polisi haitatoa kibali au haitaruhusu maandamano muonee huruma maana upeo wake ni mdogo. HAKI ya wananchi kikatiba halihitaji kuombewa kibali polisi. Polisi wanapewa
taarifa tu, ili waprovide ulinzi. Not otherwise.

Mtu anayepewa taarifa ya jambo fulani hana uwezo wa kuzuia jambo hilo. Ni sawa na uamue kuoa halafu umpe taarifa rafiki yako, halafu ajifanye ana uwezo wa kuzuia hiyo ndoa. Ni kichekesho. Ukishampa taarifa, apende asipende utaoa. Achange asichange utaoa. The same applies to Police. Wanapewa taarifa tu kuhusu maandamano ili kutoa ulinzi. Watoe ulinzi au wasitoe, maandamano yanaweza kufanyika. Hawana uwezo kisheria wa kuyazuia.

#Nne; Je, maandamano yanavuruga amani? Hii imekuwa hoja kubwa ya kuzuia maandamano. Kwamba nchi yetu ni ya amani na viongozi hawatakubali kuona amani ikichezewa. Lakini hakuna popote waandamanaji waliposema watavuruga amani.

Hoja za waandamanaji ni kwamba wataandamana kwa amani, hawatafanya fujo yoyote. Mkononi watabeba mabango (kumbuka mabango hayavurugi amani), watabeba vipeperushi (kumbuka vipeperushi haviui), wataimba nyimbo za hamasa (kumbuka nyimbo hazitoi risasi). Hivi ndivyo waandamanaji walivyopanga maandamano yao yawe. Hakuna silaha ya moto wala baridi. Hakuna kubeba hata jiwe. Wao na vipeperushi vyao, na mabango yao, na nyimbo zao za hamasa. Sasa hapo amani inavunjikaje? Jiulize amani inavunjikaje? Amani inavunjika kwa vipeperushi? Kwahiyo ukiona mtu anapotosha kwamba maandamano yatavuruga amani muonee huruma maana upeo wake ni mdogo.

Wanaosema watazuia maandamano ndio wanaopanga kuvuruga amani. Kimsingi wamejipanga kumwaga damu. Hata hoja zao utasikia "waandamane waone" mara mwingine ataropoka "ukiandamana hata kuzunguka kitanda tutakushughulikia" mara mwingine "tutawapiga hadi wakawahadithie waliowatuma". Yani statement zao zimekaa kishari, lakini wao ndio wanaowasingizia waandamanaji kwamba wanavuruga amani.

Jiulize, hivi kati ya aliyesema "nitaandamana bila silaha yoyote, just mabango tu na vipeperushi" na aliyesema "wakiandamana tutawapiga hadi wasahau njia ya kwenda kwao" nani amejipanga kuvuruga amani kati ya hawa wawili?

#Tano; Je, Polisi wanatumika kisiasa? Juzi nimewasikia vijana wa UVCCM wakisema kuwa wamejiandaa kushirikiana na polisi kuzuia maandamano yaliyopangwa kufanyika. Wakasema wana vijana wao ambao wapo tayari kuingia mitaani siku hiyo ya maandamano ili kuyazuia. Nikajiuliza hawa wanazuia k**a nani? Ina maana sasa hivi UVCCM imegeuka kuwa kikosi ndani ya jeshi la polisi? Yani kuna kikosi cha usalama barabarani, kikosi cha kutuliza ghasia, kikosi cha upelelezi, na kikosi kingine cha farasi na mbwa kinachoitwa UVCCM?? Hivi ndivyo wanavyotaka kutuambia?

Na Polisi wapo kimya hadi sasa. Hawajakemea upuuzi wa hiki kikosi kipya cha "farasi na mbwa" kinachojivika majukumu ya Polisi. Ukimya wa Polisi unaweza kutafsiriwa kuwa wanaunga mkono kikosi hicho kipya ndani ya jeshi lao. Hii si sahihi hata kidogo.!

Tukutane #RD26042018

Malisa GJ

30/08/2017

#Newsupdate HESLB yaongeza muda wa kufanya maombi ya mkopo.

*Mwisho wa maombi ni 11 September, 2017.*(Badala ya 4 September)

16/07/2017

Hay Ndio matokeo kidato cha sita majengo yetu

16/07/2017

Beauty with brains!! TANZANIA ONE #Acsee2017
Lets pull our soxes so that next year we take Brother Lyimo To The building 🏒, Parliament i mean

16/07/2017

Chambilecho wahenga.

15/07/2017

Freefall.? Comments?

15/07/2017

How many remember /know our school motto?? Comment school motto ya Majengo πŸ‘‡πŸ‘‡

15/07/2017

#ACSEE 2017 Top Performers

15/07/2017

BARAZA LA MITIHANI NECTA, Limetangaza matokeo ya kidato cha sita muda mfupi uliopita

[07/11/17]   Hali ya maisha sasa hivi imekuwa ni tofauti, makampuni yanabana matumizi hivyo nasisi lazima tubane matumizi. Hizi ni mbinu unazoweza kuzitumia kubana matumizi

1. ukifanya maamuzi ya kuishi tafuta mahala ambapo ni karibu na ofisini kwako

2. ukiwa ndani ya nyumba zima taa katika vyumba ambavyo havitumiki

3. K**a una mahusiano mazuri na wafanyakazi na mnakaa karibu wekeni mpango wa kutumia gari moja ili mchangie mafuta

4. Epuka kula nje ya nyumba ukiweza pika mwenyewe nyumbani

5. Chagua harusi za kuchangia usichangie kila harusi

6. badala ya kulipia channel 150 kwenye king'amuzi lipia channels unazoangalia tu

7. badala ya kulipia gym jiunge na jogging clubs na fanya mazoezi mwenyewe (programs zipo kwenye internet)

8. ukitoka out na mtu mwambie kuwa kila mtu atajilipia bili yake

9. Ukienda kazini toka na baadhi ya vyakula ambavyo mjini ni gharama au havipatikani k**a matunda

10. Mtu akikuomba hela ghafla pima uzito wa maombi vinginevyo mwambie haiko kwenye bajeti mpaka utakapopanga bajeti nyingine.

11. ukinunua taa nyumbani nunua zinazotumia umeme kidogo

12. usipende kutembea usiku lolote linaweza likatokea likakugharimu pesa

13. usipende kuazima kitu cha mtu kikipata tatizo huna namna zaidi ya kulipa wakati ambao hauna hiyo bajeti

14. Nguo unazoweza kufua nyumbani usipeleke dry cleaner

08/07/2017

Hello Good people, wote tunapenda memes, Challenge ya wikend hii ni wewe kutengeneza meme, itakayogusia life la majengo! Leggoo...unaweza kuniibox admin ama kukoment nasi tutairepost #MajengoMemeChallenge

07/07/2017

Wabunifu na wakali wa memes mpo? We're Introducing #MajengoMemeChallenge Tuoneshe experience yako ya Majengo kwa kutengeneza Meme kisha ukakoment kwenye hii post au ukatutumia inbox,tutakupa credit! Haya let's do it Fam..

06/07/2017

Pale unapochelewa kufika assembly na ukakuta news bulletin ndio wanaanga, the face πŸ˜” πŸ˜”

Videos (show all)

Happy Valentines All

Location

Category

Address

1091
Moshi
Other High Schools in Moshi (show all)
Lyamungo High School Lyamungo High School
P.O.Box 3020
Moshi, 255

Lyamungo Alumni. #NgaziMbili, #Kijiweni, #Sere, #Nazareti, #AmriAbeid, #Lumumba, #Aggrey, #ShabaanRobert,

OLD (MOSHI HIGH Schoo" OLD (MOSHI HIGH Schoo"
P.o.box 3021
Moshi, MOSHI

STORI ZA KITAA, KUFAHAMIANA NA MARAFIKI, KUPEANA DEAL NA MICHONGO

TEMA Secondary School TEMA Secondary School
TEMA SECONDARY SCHOOL
Moshi, 25209

Tema secondary official page