Kibondo

Kibondo

Comments

((
Namba yasmu yangu 0621850419 jina anthony emanywel
Nani? RAIS wa pili(2) wa KENYA......
pamoja sana
Find me here looks like i am stucking
Nawatakieni heri ya mwaka mpya ndugu zangu wafuasi wa ukurasa huu wa Kibondo ujumbe "tupendane, tusibaguane kwakisachochote. Mungu atubariki nakufungua njia ya utafutaji ktk mwaka huu mpya ndabhakunda chane bhadugu bhanje"!.
Inapendeza sana. niko pamoja nanyi wapenzi. tumtangulize Mungu kwa kika hatua. naitwa Nchulila F. Nchulila maarufu k**a Ulimwengu Sheta toka Kifura kwasasa naishi Arusha ndabhakunda cane bhadugu, ndaikunda cane Kibondo naKifura tulihamwe bhadugu.
hongera sana kibondo
WANA WA K.B HAMJAMB 2K PMJ.
Fomu Za Maombi Ya Kozi; Pharmaceutical,Business Administration Na Record Management Zinapatikana Western Tanganyika College Kigoma
Usiku Mwema Wana Wa Kibondo Busunzu Kwetu
ZAMU YA #kibondo KUTOA
support kwa mtoto Wa NYUMBANI #D,~mtata Anayeleta mapinduzi ya mziki Kitaifa Bofya LINK hapo CHINI
http://youtu.be/62zCkPbLDZU
Comment ,like, Na share kadri uwezavyo kukuza vipaji vyetu

page hii ni kwa ajili ya wana kibondo popote walipo tanzania na nje ya tanzania ili tuinyanyue kibondo yetu hasa kielimu. Mwl Motomoto wa Kifura kibondo Tz

Operating as usual

23/02/2017

Kibondo

23/02/2017

Kibondo

mwanahabarihuru.com 25/04/2015

ORODHA YA MARAIS 8 TAJIRI ZAIDI BARANI AFRIKA: SOMA HAPA | Mwanahabari Huru

mwanahabarihuru.com

[03/14/15]   Mwakeye mwese..!

[11/15/14]   Ucku mwema wadau....

[07/02/14]   Ye bhaga mwakeye mwese....!

[10/19/13]   Yebaghabho, tulimwo? Umusi mwiza bhose.....

natafutashule.com 02/10/2013

Walimu 344 wafukuzwa kazi

TEACHERSSSS, hapa ni kabla ya BIG RESULT NOW, je sasa hv c tutaisha???

natafutashule.com Walimu 344 nchini wamefukuzwa kazi kutoka mwaka 2008 hadi mwaka huu kutokana na makosa mbalimbali ikiwamo kuwapa mimba wanafunzi.Hayo yalisemwa na Katibu Msaidizi wa Ajira na Maendeleo ya Watumishi (TSD), Christina Hape, jijini Dar es Salaam jana.

[09/20/13]   Ijumaa njema ndugu zangu

11/09/2013

Toa Maoni Kuinua Elimu Tanzania

Hii c vibaya tukiijua wanakibondo

UFAHAMU WARAKA WA MAVAZI KWA WATUMISHI WA UMMA

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
Anwani ya Simu: "UTUMISHI", DSM. Menejimenti ya Utumishi wa Umma,
Simu: 2118531/4 S.L.P. 2483,
Fax: 2125299/2127806 Dar es Salaam.
Barua Pepe: [email protected] TANZANIA.
Unapojibu tafadhali taja:
Kumb. Na. EG.45/86/01/”A”/2 12/9/2007
WARAKA WA UTUMISHI WA UMMA NA 3 WA MWAKA
2007 KUHUSU MAVAZI KWA WATUMISHI WA UMMA
Utangulizi:
Waraka wa Utumishi Na. 1 wa mwaka 1971 unaohusu mavazi
ulitokana na mwongozo uliotolewa na Chama cha TANU kuhusu mavazi.
Madhumuni ya waraka huo ilikuwa kuimarisha heshima ya Taifa kwa
kuhakikisha kuwa watumishi wa Serikali wanavaa mavazi ya heshima
wanapowahudumia wananchi. Waraka huo uliainisha baadhi ya mifano ya
mavazi ambayo yalionekana hayafai na yale yanayofaa kwa wanawake na
wanaume, utengenezaji wa nywele unaofaa na usiofaa na vipodozi
visivyokubalika.
Hali ilivyo sasa:
2. Tangu waraka huo ulipotolewa kumekuwepo na mabadiliko makubwa
ya mitindo ya mavazi, nywele na vipodozi. Mabadiliko ya mitindo ya
mavazi ni jambo lisiloepukika. Hata hivyo baadhi ya mitindo hiyo ya mavazi
inashusha heshima na hadhi ya utumishi wa umma kama itaendelea
kuvaliwa na ni kinyume na kifungu cha 2 (e) cha kanuni za Maadili ya
utendaji katika utumishi wa umma za mwaka 2005
Hata hivyo kumekuwepo na tatizo la kutokuwepo na tafsiri
inayoeleweka juu ya mavazi gani ni ya heshima au yanayokubalika na
yasiyokubalika mahali pa kazi.
2
Uamuzi wa Serikali:
Tafsiri ya mavazi ya heshima hutegemea mila na desturi ya jamii
husika. Katika utumishi wa umma mavazi ya heshima kwa mtumishi wa
umma ni yale ambayo yanazingatia mila na desturi za taifa letu ambayo
yanapovaliwa hayaonyeshi sehemu ya maungo ya mwili ambayo
hayakuzoeleka kuachwa wazi, hayabani na ambayo hayana michoro au
maandishi ya kudhalilisha wengine au yanayoonyesha ushabiki wa kitu
fulani.
Kwa hiyo waraka huu unatoa ufafanuzi kuhusu mavazi nadhifu
yanayopaswa kuvaliwa kazini kwa kutoa mifano michache ya mavazi
ambayo siyo ya heshima na ambayo hayakubaliki katika utumishi wa umma
kwa jinsi zote mbili.
Utekelezaji:
3. Ufuatao ni ufafanuzi wa mavazi yasiyokubalika mahali pa kazi
ambayo pia yameonyeshwa kwa picha kwenye kiambatisho A na B. Nguo
kama “Jeans” na fulana zinaweza kuvaliwa na watumishi ambao
wanalazimika kufanya kazi za nje ya ofisi.
3.1 Kwa Wanawake
(i) Baadhi ya mavazi yasiyofaa:
• Nguo zinazobana,
• Nguo fupi ambazo zinaacha magoti wazi.
• Nguo ambazo zinaacha sehemu ya mwili wazi kama
vile kitovu na kifua,
• Nguo ambazo zina picha, michoro, na maandishi
ambayo hayaendani na shughuli za serikali,
• Kaptura aina yoyote ile kama vile pedo na pensi,
• Nguo zinazoonyesha maungo ya mwili (transparent).
• Suruali za “Jeans”,
• Suruali yoyote iliyoachwa bila kupindwa,
• Fulana – “T-Shirts” (Hizi zivaliwe tu wakati wa shughuli
maalum inayotambulika),
3
• Nguo ambazo ni za kazi maalum – michezo, kazi za
nje au burudani. Hizi zivaliwe mahususi wakati wa
utekelezaji wa shughuli hizo,
• Nguo yenye maandishi ya chama chochote cha siasa
au ushabiki wa kitu fulani,
• Nguo yeyote inayopingana na maadili ya utumishi wa
umma.
(ii) Nywele zisizofaa:
• Nywele chafu na ambazo hazikutengenezwa vizuri.
(iv) Viatu visivyofaa
• Kandambili,
• Viatu vya michezo (isipokuwa wakati wa shughuli
maalum za michezo),
3.2. Kwa Wanaume
(i) Baadhi ya mavazi yasiyofaa:
• Nguo ambazo ni za kazi maalum kama vile michezo
(Hizi zivaliwe wakati wa shughuli hiyo tu).
• Nguo ambazo zina michoro, maandishi na picha
ambazo haziendani na shughuli za serikali.
• Nguo zinazobana,
• Kaptura ya aina yoyote.
• Suruali yoyote inayoachwa bila kupindwa.
• Suruali za “Jeans” na Fulana “T-shirts” (Hizi zivaliwe tu
wakati wa shughuli maalum inayotambulika).
• Kikoi au msuli
• Nguo zenye maandishi ya chama chochote cha siasa
na yenye kuonyesha ushabiki wa kitu fulani.
• Nguo yeyote inayopingana na maadili ya utumishi wa
umma.
(iii) Nywele zisizofaa:
• Nywele chafu na ambazo hazikutengenezwa vizuri.
• Nywele zilizosukwa mitindo ya aina yoyote ile
• Ndevu zisizotunzwa vizuri.
4
(iv) Viatu visivyofaa:
• Kandambili,
• Viatu vya michezo( Labda wakati wa shughuli maalum
za michezo).
Mwisho:
4. Kwa waraka huu waajiri wote wanapaswa kuwaelimisha watumishi
kuhusu mavazi yasiyokubalika na kusimamia kikamilifu suala la mavazi kwa
watumishi wa umma .
5. Waraka huu unafuta Waraka wa Utumishi Na.1 wa mwaka 1971 na
unaanza kutumika mara moja.
George D. Yambesi
KATIBU MKUU
(MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA)

mwananchi.co.tz 11/09/2013

Kanuni za Bunge zawaelemea Ndugai, Mbowe

Yale yaliyotokea mjengoni juzi kati, sasa yamekuja hivi....

mwananchi.co.tz Kumekuwa na mjadala mkali kuhusu iwapo Naibu Spika, Job Ndugai alikiuka Kanuni za Bunge katika kushughulikia vurugu zilizotokea Bungeni Alhamisi iliyopita kwa kuamuru kutolewa nje kwa Kiongozi wa Kambi Rasmi ya Upinzani Bungeni, Freeman Mbowe.

08/09/2013

MADAWA YA KULEVYA KILA KONA

Madawa ya Kulevya: Meli ya Tanzania iliyobeba unga wa Sh. Bilioni 123 yaibua kizaazaa nchini Italia!

- Baada ya kushtukiwa, wamiliki waamua kuitia kiberiti
- Ilikuwa na mzigo wa TANI 30!

Endelea kusoma zaidi => http://bit.ly/1aW51RB

mwananchi.co.tz 22/08/2013

Rwanda, Uganda zajitoa Bandari ya Dar

mwananchi.co.tz Chama cha Wasafirishaji wa Mafuta Tanzania (Tatoa), kimesema Rwanda na Uganda zitajitoa kutumia Bandari ya Dar es Salaam kuanzia Septemba Mosi, mwaka huu.

BONGO SWAGGZ 22/08/2013

TUKIO LA KUSTAAJABISHA:MTU NA MKEWE WALALA NDANI KWA HATIME KUJIKUTA WAMELALA NJE KWEUPEEEE!!! CHEKI

BONGO SWAGGZ MTU huyu na mkewe walilala ndani kwao kama kawaida mara kulivyokucha wakajikuta katikati ya uwanja wameziringirwa na halaiki ya watu wakiwashangaa!!!! Walio wengi wali hamishia hisia zao katika imani za kishirikina! Hebu msomaji wangu niambie je ingekua wewe ndio umekutwa na haya majanga ungehisi ni

[08/22/13]   Jioni njema wanakibondo na imana ibhahezagile chane.....

[08/22/13]   Jioni njema wana kibondo!

[08/16/13]   Mchana mwema wanakibondo

[06/17/13]   Mwakeye hyo!!
Wadau msione kimya Admn. yuko kwenye mitihani ya kumaliza semester! Dua zenu ni muhimu.
Umusi mwiza

11/06/2013

Magazetini Leo Juni 11 2013 - Umbea Mtupu

umbeamtupu.com Hizi ndo kurasa za mbele na nyuma za magazeti ya leo!

TheCHOICE 08/06/2013

NAIBU WAZIRI WA JINSIA NA WATOTO AIBUA KASHIFA YA RUSHWA YA NGONO KATIKA CHUO KIKUU CHA DODOMA

TheCHOICE
Suala la uwepo wa rushwa ya ngono kwenye Chuo Kikuu cha Dodoma (Udom) limetinga bungeni.Suala hilo Lilijitokeza
jana wakati Mbunge wa Kilwa Kaskazini, Murtaza Mangungu (CCM),
alipomaliza kujieleza bungeni akiomba kura kwa wabunge wamchague awe
mjumbe kwenye taasisi hiyo.


Baada
ya Mbunge huyo

30/05/2013

JamiiForums

WAFANYAKAZI MPOOOO!
HII INATUHUSU JAMANI

Akiwasilisha makadirio ya Hotuba ya Wizara ya Kazi na Ajira bungeni, Waziri wa Kazi na Ajira GAUDENSIA KABAKA, amesema kuwa mshahara kwa watumishi/wafanyakazi wa sekta mbalimbali Tanzania umepanda hususan kima cha chini.

Amezitaja kada ambazo kima cha chini kimepanda pamoja na mshahara kwa asilimia kuwa ni wafanyakazi wa viwandani, migodini, wafanyakazi wa ndani, mahotelini, sekta zote za utumishi wa umma kwa maana ya watumishi wa serikali na taasisi zake na wafanyakazi wa sekta zote binafsi.

Endelea kusoma -> http://j.mp/133p0Ym

30/05/2013

Toa Maoni Kuinua Elimu Tanzania

Kimsingi hii inatuhusu. pitia kidogo mwana kibondo mwenzangu ili ufahamu haya na tuwe pamoja kwa update zaidi.

Matokeo ya kidato cha nne yanayotarajiwa kutangazwa leo, yamezidi kuzua mapya baada ya Baraza la Mitihani nchini (Necta) kulazimika kutumia kanuni iliyofanya ufaulu upande kwa asilimia tisa kutoka 34 wa awali, lengo likiwa ni kuepusha watahiniwa waliokuwa wamefaulu mwanzo kufeli.

Kanuni iliyokuwa imetumika mwanzo, ilifanya matokeo hayo yapande kwa asilimia kati ya 20 na 23, kiwango ambacho Mwenyekiti wa CCM, Rais Jakaya Kikwete aliwaeleza wabunge wa chama chake Mei 19, mwaka huu mjini Dodoma.

Kwa mujibu wa chanzo chetu cha habari kutoka ndani ya Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, wiki iliyopita maofisa wa wizara na taasisi zake wakiongozwa na Waziri Dk Shukuru Kawambwa, walijadili matokeo hayo.

“Wakati yakijadili, ufaulu bado ulikuwa kulekule kwenye zaidi ya asilimia 54, kutokana na kanuni hiyo wanafunzi kama 2,500 waliokuwa wamefaulu kwa madaraja ya juu walikuwa washuke,” kilisema.

Kutokana na hali hiyo, kwa sasa ufaulu ni asilimia 43 jambo linalofanya matokeo hayo yawe chini ikilinganishwa na mwaka 2011.

Chanzo chetu kilieleza kuwa, katika kikao hicho, kulikuwa na mvutano kuhusu kanuni ipi itumike ili kuwaokoa wanafunzi hao alama zao zisishuke.

Baada ya kumalizika kwa kikao hicho, Necta ilienda tena kuyafanyia kazi matokeo hayo ambapo sasa ufaulu umeshuka kwa asilimia zaidi ya 20 hadi kufikia asilimia tisa.

“Kwa sasa hakuna mtu ambaye matokeo yake yameshuka, ila bwana kazi ipo siyo kama ambavyo watu wanaona kuna vurugu kweli,” kilisema chanzo hicho na kuongeza:

“Ukijaribu kuangalia, Necta wanasimamia kanuni, lakini wakati mwingine inabidi mtu uangalie hali ilivyo, kwa sasa watu wanaangalia zaidi mwitikio wa wananchi utakavyokuwa haya matokeo yakitangazwa badala ya kuangalia vitu vya msingi,” kilisema chanzo hicho.
SOURCE MWANANCHI LA LEO

[05/24/13]   USIKU KWEMA NDUGU ZANGU

[05/14/13]   Kuna uwezekano wa matokeo ya form four yakatoka wiki hii (any day 4m 2morrow), keep in touch tujuzane yanayojiri. Hii ni baada ya kufutwa kwa matokeo ya awali.
MCHANA MWEMA BHAGENZI BHOSE.

[05/09/13]   UMUSI MWIZA BAGENZI BHOSE, NDABHAKUNDA CHAAAANE.

[05/04/13]   Habari wadau wa page yetu hii KIBONDO. Taarifa zilizopo ni kwamba Baraza la Mitihani la Taifa NECTA limefuta matokeo ya kidato cha nne 2012 ili matokeo hayo yapangwe upya. Hii ni kutokana na taarifa za awali za matokeo ya Tume ya Mh. Pinda. Wadogo zetu msijali mambo huenda yakabadilika.
USIKU MWEMANI

24/04/2013

Wanafunzi wanapaswa kuandaliwa vema ikiwa ni sambamba na mazingira bora ili waweze kutimiza ndoto zao! But kwa njia hizi.... cjui kama tutafika

[04/24/13]   Wana kibondo mchana mwema! Tuzidi kumwomba mungu atuwezeshe kufikia malengo yetu.

15/04/2013

Itapendeza sana kama tutaamua kurudi tena Mkugwa girls ili kuwasaidia wadogo zetu kama tulivyofanya mwaka jana. Kibondo inahitaji sana msaada wenu kitaaluma.

[04/15/13]   Usiku huu uwe mwema kwenu wadau wote wa kibondo! Mungu awabariki na uwalaze unono.

[04/02/13]   Jioni njema bhagenzi bhanje.

[03/26/13]   Habari za jioni hii ndugu zangu. Msione kimya tuko pamoja sana.
Kwa wale ambao wako O'level wafuatilie kwa kina ongezeko la alama katika madaraja kuanzia daraja A, B,C, D and F. Wadogo zetu someni kwa bidii kwani daraja F sasa ni alama 0-34, D ni 35-49, C ni 50-64, B ni 65-79 na A ni 80-100. kazeni madogo kwani hali si njema na mabadiliko hayo yanaanza na form four wa mwaka huu.

[03/20/13]   Wandugu nawatakia usiku mwema (umusi mwiza) na mungu awalinde.

[03/17/13]   Habari za jumapili wapendwa?

Location

Category

Telephone